Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ที่บอกคุ้มครอง คู่สมรสด้วย ไม่ทราบว่า ทำประกันแค่ อันเดียวเขาคุ้มครอง2คนเลยเหรอ?

อยากทราบครับเกี่ยวกับ ประกันอุบัติเหตุ อย่างของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้นะครับ เห็นว่า กรณีที่เกิดอุบัติเหตุ แล้วเสียชีวิต ผลประโยชน์ของตัวนี้ได้เยอะนะครับ แต่ เราคงไม่ได้ใช่ครับเอาไว้ให้คนข้างหลัง แต่ที่อยากทราบคือ ตัวนี้เขาคุ้มครองกี่คนครับ เห็นบอกว่าคุ้มครองภรรยาเราด้วย หมายความว่า ประกันตัวเดียวคุ้มครอง2คนเหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟูจิ

จริงหรอครับคุ้มครองเราแล้วก็ภรรยาด้วยหรอ ถ้าเป็นแบบนั้นคือหมายถึงว่าเราต้องจ่ายเบี้ยประกันสำหรับ 2 คนแต่ราคาถูกลงมามากกว่าซื้อคนเดียวหรือเปล่า หรือว่า ราคาเต็ม เหมือนกับซื้อ 2 คน ยังไงครับอยากรู้กำลังหาซื้อประกันชีวิตที่คุ้มครอง ตัวผมแล้วก็ภรรยาอยู่ แต่ก็ไม่อยากซื้อแยกกันเพราะว่า เบี้ยประกันมันแพงอยู่นะประกันชีวิตเนี่ย

2020.11.29 12:23

โมจิ

เราคิดว่าการที่จะได้รับความคุ้มครองประกันภัยเสียชีวิตพร้อมกับคู่สมรสคุณจะต้องซื้อประกันพร้อมกันกับคู่สมรสของคุณแล้วจะได้สิทธิ์ในความคุ้มครองพร้อมคู่สมรสด้วย ซึ่งประกันตัวนี้เราคิดว่าเป็นการตลาดเพื่อส่งเสริมการขายที่ต้องการให้ผู้ทำประกันทำประกันร่วมกับคู่สมรสแล้วจะได้รับวงเงินคุ้มครองในกรณีเสียชีวิต แต่ถึงอย่างไรคุณต้องสอบถามข้อมูลกับบริษัทประกันเพื่อความมั่นใจอีกทีจะดีกว่า

2020.12.05 10:17

กมลมาศ

ใช่ๆเราว่าน่าจะคุ้มครองแบบที่เพื่อนบอกคะ ถ้าเสียชีวิตพร้อมกันทั้งสองคนก็จะได้รับการคุ้มครองพร้อมๆกันคะ เข้าท่าจริงๆเลยนะคะ ถือว่าเป็นการลดความเสี่ยงจริงๆคะ ว่าแต่ประกันแบบนี้ ส่วนใหญ่แล้วคนที่สามารถทำได้ต้องเป็นคนที่ทำบัตรเครดิตอย่างเดียวไหมคะ เพราะเราดูจากชื่อแล้วมันเหมือนเจาะจงยังไงไม่รู้คะ สงสัยจังคะ

2021.01.11 14:19

Petert. P

@k.กมลมาศ ผมคิดเล่นๆนะครับที่คุณบอกว่า ถ้าเสียชีวิตพร้อมกันทั้งสองคนก็จะได้รับการคุ้มครองพร้อมๆกัน... อยากถามว่าถ้าอย่างนั้นผลประโยชน์ใครจะได้รับครับ???ถ้าสมมุติว่าเค้าไม่มีลูกหลานหรือญาติ บริษัทก็ได้กำไรเห็นๆเลยนะครับนั่น 5555 ผมว่านะครับจขกททำเพื่อให้ภรรยาได้รับผลประโยชน์ไม่ดีกว่าหรอครับ?? อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะ อย่าด่ากันล่ะ

2021.03.18 1:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี