Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าคนที่จะซื้อประกันตัวนี้ได้ต้องอายุเท่าไร?

ความสงสัยของผมอาจจะแปลกๆนิดนึงนะครับ คุณคงเคยเห็นประกันอุบัติเหตุบางฉบับที่เด็กๆสามารถสมัครได้ ผมเลยสงสัยว่าไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 เด็กๆจะสมัครได้มั้ยครับ แล้วผมก็ไม่แน่ใจ อย่าว่าแต่เด็กเลียครับ ขนาดผมเองจะสมัครได้หรือเปล่า ประกันอุบัติเหตุฉบับนี้สำหรับคนที่มีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟูจิ

ผมเองก็มีลูกครับอยู่ในวัยเรียน แต่ด้วยความที่ผมกับภรรยายุ่งมากต้องไปทำงานตั้งแต่เช้าแล้วที่ทำงานกับโรงเรียนของลูกเนี่ยคนละทางกัน ก็เลยต้องปล่อยให้ลูกเนี่ยนั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้างไปโรงเรียนเองแต่เขาก็โตแล้วครับดูแลตัวเองได้ลูกชายครับอายุ 13 ปีอยู่ม 1 แต่เรื่องอุบัติเหตุผมก็เป็นห่วงอยู่นะ ก็เลยสนใจอยากซื้อประกันชีวิตให้กับเขาสักหนึ่งกรมธรรม์ ลูกผมอายุประมาณนี้ทำประกันเครดิตแคร์ได้หรือยังครับ

2020.11.29 12:25

นิทรา

ประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ สายตา หรือทุพพลภาพภาพถาวรสิ้นเชิงจากอุบัติเหตุ และประกันตัวนี้ยังคุ้มครองกรณีที่สูญเสียชีวิตจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ด้วยซึ่งประกันบางประเภทจะไม่คุ้มครอง และผู้ที่สามารถสมัครประกันตัวนี้ได้จะต้องมีอายุ 20 ขึ้นไป

2020.12.05 10:28

สุมลทิพย์

วันนี้ได้รองๆเข้าไปในเวบของ ไทยประกันชีวิตคะ เลยได้ไปหาประกันตัวนี้ดูด้วยคะ คิดว่าประกันตัวนี้ ทำได้ ก็ต้องอายุ 20ปีขึ้นไปแล้วคะ เพราะบัตรตัวนี้ คนที่ทำส่วนใหญ่จะต้องเป็นคนที่ทำบัตรเครดิตด้วยคะ ส่วนเพื่อนๆคนไหนที่อยากทำประกันให้กับลูกๆ มีหลายตัวเลยนะคะที่สามารถทำได้คะแล้วก็สามารถซื้อประกันสุขภาพตัวอื่นๆเพิ่มได้ด้วยคะ

2021.01.11 14:53

ผึ้งหลวง

ถ้าจขกทสนใจที่จะสมัครประกันอุบัติเหตุให้กับลูกแนะนำตัว Smile kids นะคะของบริษัทนี้แหละค่ะ เราว่าตรงนี้จะตอบโจทย์มากกว่าเพราะว่าประกันตัวนี้จะคุ้มครองอุบัติเหตุทั้งหมดเลยไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ และจะคุ้มครองพวกโรคที่เกิดขึ้นกับเด็กๆบ่อยๆด้วย และชดเชยค่ารักษาพยาบาลนอนโรงพยาบาล เราว่าตัวนี้น่าจะตอบโจทย์คุณมากกว่านะคะ

2021.03.18 2:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี