Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การพาครอบครัวไปพักผ่อนได้ประโยชน์อย่างไรบ้าง?

ผมอยากพาครอบครัวไปพักผ่อนเพื่อที่จะได้ปรึกษาหารือกันในเรื่องของธุรกิจเพราะที่บ้านก็ทำธุรกิจครอบคัว แต่ดูเหมือนช่วงหลังๆนี้ต่างคนต่างยุ่งมากและครอบครัวผมเป็นครอบครัวใหญ่การที่จะนัดหมายพบปะกันนั้นยากเหลือเกิน การตัดสินใจพากันไปเที่ยวจะมีผลดีต่อธุรกิจบ้างไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pranai

ส่วนตัวแล้วดิฉันคิดว่าการไปพักผ่อนก็คือการไปพักผ่อนไม่ควรพูดคุยเรื่องเครียดๆนะคะไม่อย่างนั้นอาจจะทำให้เสียบรรยากาศได้ ถ้าอยากจะมีการปรึกษาเรื่องธุรกิจก็ควรจัดการประชุมในที่ทำงานไปเลยดีกว่าถ้าเกี่ยวกับเรื่องงานยังไงทุกคนก็คงสละเวลามาเข้าร่วมแน่นอนค่ะ จะได้เป็นการคุนกันแบบจริงๆจังๆไปเลยแบบนั้นจะดีกว่านะคะ

2019.08.01 18:0

Sajja

การที่ทางบ้านทำธุรกิจครอบครัวด้วยกันผมว่าคงต้องมีความเครียด หรือปัญหาขัดแย้งกันบ้างดังนั้นการพากันไปพักผ่อนแล้วคุยเรื่องงานแบบผ่อนคลายก็เป็นความคิดที่ดีนะครับ เพราะทุกคนจะได้ผุดความคิดหรือไอเดียใหม่ หรือค้นพบอะไรใหม่มาเสนอกันมาขึ้นในบรรยากาศที่เป็นกันเองแถมยังทำให้ใกล้ชิดสนิทกันมากขึ้นด้วย คงทำให้งานออกมาดีกว่าเดิมนะครับ

2019.08.01 18:0

Montana

การพาทั้งครอบครัวไปพักผ่อนผลประโยชน์ที่จะกระทบกับธุรกิจเลยก็คือ จะไม่มีคนทำงานค่ะ นอกเสียจากว่าธุรกิจที่เราทำสามารถให้ลูกน้องทำแทนได้ แต่ที่นี้อยากจะให้มองว่าการพาครอบครัวไปพักผ่อนก็สำคัญมากกว่าธุรกิจในครอบครัวนะคะเพราะว่าการใช้เวลาด้วยกันทั้งครอบครัวจะทำให้ครอบครัวอบอุ่นและก็มั่นคงทางครอบครัวมั่นคงธุรกิจเราก็จะดีด้วย

2020.04.28 10:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางคุ้มครองสูงสุดกี่วัน

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เที่ยวไหนในญี่ปุ่นดี

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวจีนด้วยงบ 2000 หยวน 2 สัปดาห์เพียงพอหรือไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี