Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ตอนนี้เป็นห่วงลุกชายคะ ตอนนี้ขับรถไปเรียนทุกวันเลยคะ เพื่อนบ้านมาเล่าให้ฟังบ่อยๆคะว่า ลูกเราขับรถเร็วมากคะ เราก็เป็นห่วงมากเลยคะ ตอนนี้ เลยอยากทำประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ให้กับลูกชาย แต่ยังไม่แน่ใจเรื่องการคุ้มครองเท่าไร ใครที่เคยทำประกันตัวนี้ ช่วยบอกหน่อยว่าตัวนี้โอไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สส.

ก็ดีนะครับ ถ้าเกิดลูกของคนเสียชีวิตจากอุบัติเหตุขึ้นมา คุณก็จะได้รับเงินชดเชยและเด็กๆมีความเสี่ยงเรื่องอุบัติเหตุมากด้วยโดยเฉพาะเด็กวัยรุ่นที่ขับรถมอเตอร์ไซค์ไปโรงเรียนเองแบบนี้ ไม่ทราบว่าบ้านคุณอยู่ที่กรุงเทพฯหรือเปล่าครับรถเยอะมากน่าเป็นห่วงจริงๆ แต่ถึงบ้านอยู่ต่างจังหวัด อุบัติเหตุจากมอเตอร์ไซค์ก็เป็นอุบัติเหตุอย่างหนึ่งที่เกิดขึ้นมากกว่าอุบัติเหตุอื่นๆเลยนะครับ

2020.11.29 12:30

มาลีน่า

คุณเป็นแม่ที่รักลูกมากจริงๆเป็นห่วงเป็นใยลูกโดยเฉพาะเมื่อลูกต้องขับรถไปโรงเรียนทุกวัน ทำประกันอุบัติเหตุของไทยประกัน เครดิต แคร์แผนที่ 1ก็ดีนะคะ เบี้ยประกันก็ไม่แพง ความคุ้มครองชีวิตก็สูง แต่ไม่ทราบว่าลูกชายของคุณอายุเท่าไหร่แล้วค่ะเพราะว่าประกันตัวนี้มีเงื่อนไขผู้สมัครสามารถสมัครได้จะต้องมีอายุตั้งแต่ 20 ปีขึ้นไปนะคะ

2020.12.05 11:3

มลธยา

ขอแจ้งแบบนี้นะคะ ที่อยากได้การคุ้มครองจากประกันตัวนี้ คุณอยากได้เรื่องของอะไรคะ อยากได้ค่ารักษาพยาบาล หรือว่าอยากได้กรณีเสียชีวิต หรืออยากได้ทั้งสองอย่างเลยคะ ถ้าอยากได้เงินรักษาพยาบาลด้วย ก็ต้องเลือกตัวอื่นแล้วละคะ เพราะว่าประกันตัวนี้ไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้นะคะ เขาให้แค่กรณีเสีบชีวิตอย่างเดียเท่านั้นคะ

2021.01.11 14:53

Mama J.

อยากให้จขกทไปสมัครของเด็กโดยเฉพาะจะดีกว่านะคะ เพราะว่าจะคุ้มครองโรคที่เด็กๆเป็นด้วย อย่างเช่นตัว ไทยประกันชีวิต สมาย คิดส์ คุ้มครองทั้งเรื่องอุบัติเหตุเเละค่ารักษาพยาบาลด้วยนะคะ และถ้าต้องนอนโรงพยาบาลตรงนี้ก็จะมีเงินชดเชยให้ด้วยค่ะ เราเองก็ทำให้ลูกเหมือนกันเพราะว่าของเด็กยังงัยก็ตอบโจทย์เด็กมากกว่าค่ะ ลองดูนะคะ

2021.03.18 2:22

ฺBik k

การทำประกันอุบัติเหตุให้กับลูกชายที่ต้องขี่รถจักรยานยนต์ไปเรียนทุกวันเป็นความคิดที่ดีครับ ไม่ว่าจะเป็นไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 อย่างที่เจ้าของกระทู้อยากทำหรือประกันอื่นก็แล้วแต่..ดีทั้งนั้นครับ จะดีมากขึ้นไปอีกถ้าลูกชายของเจ้าของกระทู้จะขี่รถช้าลงกว่าเดิม หากมีคนออกปากว่าเขาขี่รถเร็ว แสดงว่าเร็วมากนะครับ

2021.07.13 14:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี