Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ปีนี้อะไรๆไม่ได้เป็นไปตามแผนที่วางไว้เลยคะ ทุกอย่างผิดไปหมดเลยคะ เครียดมากเลยตอนนี้ เงินที่จะลงทุนแทบไม่เหลือแล้วคะ เดือนหน้าก็ต้องส่งประกันชีวิต อีก 25,000บาท กะว่าจะเวนคืนกรมธรรม์แล้วละคะ แล้วอยากมาซื้อตัวประกันอุบัติเหตุ แทนเอาคะ คิดยังไงบ้างคะอย่าง ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไว้ดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

GO

ก็ลองคิดดูให้ดีนะคะ ที่คุณจะเวนคืนเพราะว่าจ่ายไม่ไหวแล้วจริงๆใช่ไหม เพราะว่าประกันชีวิตที่คุ้มครองการเสียชีวิตจากกรณีอุบัติเหตุเนี่ยก็ไม่ได้หาง่ายๆ แบบประกันอุบัติเหตุ ที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุเนี่ยหาซื้อง่ายแล้วก็เบี้ยไม่แพงอยู่แล้ว ถ้าคุณมีประกันชีวิตตัวนี้แล้วจะซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มก็คงไม่ลำบากอะไร

2020.11.29 12:33

ฟ้อนท์

ในเมื่อคุณมีประกันชีวิตอยู่แล้ว เราว่าคุณน่าจะส่งเบี้ยประกันต่อจะดีกว่า เพราะว่าถ้าทำประกันชีวิตเมื่อมีอายุมากขึ้นมันไม่ง่ายต้องมีการตรวจสุขภาพด้วยและอีกอย่างคุณก็จ่ายเบี้ยประกันมาหลายปีแล้วใช่ไหมคะ ถ้าคุณไม่สามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันของประกันชีวิตได้คุณน่าลองปรึกษาตัวแทนประกันดูจะมีวิธีไหนบ้างที่จะรักษากรมธรรม์เล่มนั้นเอาไว้ ส่วนประกันอุบัติเหตุคุณซื้อได้ราคาเบี้ยประกันก็ไม่แพง ขอคุณคิดให้ดีก่อนจะตัดสินใจนะคะ

2020.12.05 11:31

มลธยา

จะไปเวนคืนทำไมคะ ดูจากผลประโยชน์ที่ได้ของ ที่คุณอยากทำแล้วเราว่ามันค่อนข้างต่ำมากเลยนะคะ เราว่าเก็บประกันชีวิตของคุณเอาไว้ดีกว่าคะ ส่วนที่บอกว่าไม่น่าจะจ่ายไหว ตอนนี้รองไปคุยกับประกันชีวิตทีคุณซื้อก่อนจะดีกว่าคะ ไปถามเลยคะว่าอยากเปลียนการจ่ายเบี้ยประกันแบบครั้งเดียวมาเป็นจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม เราว่าจะเข้าท่ากว่านะคะ

2021.01.11 14:53

Hammer

ต้องถามว่าจุดประสงค์ที่จขกททำประกันเพราะต้องการในเรื่องอะไรเป็นหลักครับ?? ถ้าจขกททำไว้เพื่อต้องการได้รับเงินปันผลเท่านั้น ก็ต้องดูว่าสิ่งที่เราจ่ายเบี้ยไปนั้น เราได้รับกลับมาคุ้มไหม??? ถ้าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ไปเวนคืนเลยครับ จะได้ไม่เป็นภาระในชีวิตเกินไป แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุก็สมัครประกันอุบัติเหตุที่ครอบคลุมหลายๆอย่างดีกว่าครับ แต่ตัวนี้ผมไม่เชียร์เท่าไหร่นะเพราะไม่มีเรื่องค่ารักษาพยาบาลให้

2021.03.19 9:46

Jay_Jay

ผมเห็นต่างจากคนอื่นๆนะ จะเวนคืนก็ไม่เสียหายนะคับ ทำได้ ถ้าคิดว่าอยากเซฟค่าใช้จ่ายแล้วมาซื้อประกันที่จำเป็นมากกว่า ผมก็ทำแบบนั้น ผมเวนคืนปนะกันชีวิตเหมือนกัน เพราะเป็นประกันชีวิตตลอดชีพ จ่ายเบี้ยจนสิ้นสุดสัญญา ก็อยากทำประกันสุขภาพมากกว่าพอเวลาผ่านไปก็เลยเวนคืนคับ ก็ได้เงินมาก้อนหนึ่งนะ แล้วประกันสุขภาพที่ทำใหม่ก็ได้ใช้ประโยชน์มากกว่าด้วย

2021.05.29 0:0

LiwLiw

สรุปว่าเจ้าของกระทู้ได้เวนคืนกรมธรรม์ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือเปล่าคะ ประกันนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันแบบแบ่งจ่ายเป็นรายเดือน ราย 3 เดือน หรือราย 6 เดือนเหรอคะคุณถึงคิดจะเวนคืนกรมธรรม์เลย เราเข้ามาคอมเมนต์ตอนนี้คงไม่ทันแล้วล่ะ คุณคงจัดการเรื่องนี้เรียบร้อยแล้ว ถ้าคุณคิดว่าทำแบบนั้นดีแล้วก็ตามนั้นค่ะ

2021.05.31 6:16

Philip

ผมก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะครับ ผมไม่รู้สถานการณ์ของคุณจริงๆ คุณเล่ามาสั้นๆเอง ถ้าไม่ไหวก็เวนคืนได้อยู่ แต่ก็ไม่รู้ว่ามันแย่ขนาดไหนนะครับ แต่ถ้าถามว่าน่าเสียดายมั้น? มันก็น่าเสียดายอยู่หรอก แต่ทุกวันนี้ผมว่าหลายคนก็ต้องทำใจยอมเสียสละอะไรๆหลายอย่าวนะเพื่อความอยู่รอด มีอะไรประหยัดได้ต้องประหยัด มีอะไรขายได้ก็ต้องขายครับ

2021.09.06 16:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี