Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

เพื่ื่อนผม เสียชีวิตไปด้วยอุบัติเหตุหลายคนแล้วครับ ผมก็กลัวจะวันหนึ่ง จะเสียชีวิตด้วยครับ เป็นห่วงคนข้างหลังครับ ว่าถ้าไม่มีผมแล้วจะอยู่ยังไงกัน ครั้นจะไปซื้อประกันชีวิต ก็ไม่ไหวครับ เห็นว่าแพงมากครับ ผมเลยว่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุเอาดีกว่าครับ ไม่แพงมากแถม เงินชดเชยก็น่าจะให้ครับครัวไปต่อได้ครับ อย่างตัวนี้ ถ้าผมทำมีข้อแม้อะไรบ้างไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

GO

ไม่เข้าใจคำว่าข้อแม้ที่คุณว่าค่ะ แต่ก็จะลองพยายามทำความเข้าใจดูนะคะ คุณอาจจะอยากถามเกี่ยวกับเงื่อนไขการซื้อประกันตัวนี้หรือเปล่าคะอย่างเช่นว่าต้องอายุเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ แล้วก็ต้องตรวจสุขภาพไหมต้องตอบคำถามสุขภาพหรือเปล่า อันนี้เป็นเรื่องที่คุณอยากรู้หรือเปล่าคะ ที่คุณหมายถึงข้อแม้คือเรื่องเหล่านี้ใช่ไหม เพราะถ้าใช่รายการนี้เขาไม่ค่อยมีข้อแม้อะไรมากหรอกค่ะ

2020.11.29 12:35

ดาริน

สำหรับ ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1เป็นประกันที่คุ้มค่ากับการใช้บริการมาก จ่ายเบี้ยประกันที่ถูกแต่ความคุ้มครองสูง เมื่อเกิดการเสียชีวิต การสูญเสียอวัยวะ สายตา หรือทุพพลภาพถาวร จากอุบัติเหตุจะได้รับความคุ้มครองถึง 500,000 บาท และยังให้ความคุ้มครองในกรณีที่เสียชีวิตจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ด้วย แต่มีข้อแม้ว่าต้องอายุ 20 - 60 ปีเท่านั้นที่สามารถใช้บริการได้

2020.12.06 6:17

ใจภักดิ์

เอาง่ายเลยนะครับ ประกันตัวนี้คือประกันอุบัติเหตุอย่างเดียวครับ ไม่ได้คุ้มครองอะไรอย่างอื่นเลยครับ แต่อย่างที่เพื่อนๆบอกครับ ว่าประกันตัวนี้ คนที่สามารถซื้อได้ต้องมีอายุ 20ปีขึ้นไป ถึงสามารถทำได้ เลยทำให้ประกันตัวนี้เป็นเหมือนประกันแบบกลุ่มครับ แล้วส่วนตัวผมนะครับถ้าผมจะซื้อประกันอุบัติเหตุผมจะเลือกแบบที่มีค่ารักษาพยาบาลด้วยครับ

2021.01.11 14:53

Ninja

ไม่ค่อยแนะนำนะ เพราะประกันตัวนี้ถึงแม้จะมีความคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุก็จริงแต่เค้าไม่คุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลนะ ผมว่าถ้าคุณอยากจะได้คุ้มค่าน่าจะสมัครตัวไทยประกันชีวิต อีซี รีฟันด์ ดีกว่านะครับ เพราะว่าตัวนี้เค้ามีค่ารักษาพยาบาลให้ด้วย แล้วก็มีชดเชยรายได้เวลาที่เราพักรักษาตัวในโรงพยาบาลมันอุ่นใจมากกว่านะครับ

2021.03.19 9:47

P^ton

@Ninja ก็คือประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิต ที่ให้เงินชดเชยเพิ่มพิเศษถ้าเกิดว่าเสียชีวิตจากกรณีอุบัติเหตุ ซึ่งผมก็คิดเหมือนคุณนะครับว่า ถ้าพูดถึงประกันอุบัติเหตุอ่ะผมก็อยากได้เป็นค่ารักษามากกว่า แล้วก็เลือกทำประกันอุบัติเหตุก่อนส่วนอันนี้มันเป็นประกันชีวิต ก็จะเก็บเอาไว้ทำทีหลังตอนพร้อมมากกว่านี้

2021.05.28 15:2

280Lumpa

เจ้าของกระทู้คงเป็นห่วงคนในครอบครัวหากว่าเขาเสียชีวิตด้วยอุบัติเหตุเหมือนกันเพื่อนคนอื่นๆแล้วครองครัวจะลำบากน่ะค่ะ เลยมาถามถึงประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ที่บางคนบอกว่าไม่แนะนำเพราะไม่มีความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล เราว่าเจ้าของกระทู้คงไม่ทันนึกถึงเรื่องนี้ ถ้าได้มาอ่านคอมเมนต์คงคิดใหม่อีกทีแล้วล่ะค่ะ

2021.05.31 2:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี