Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

เราเป็นลูกค้าประจำของไทยประกันชีวิตคะ เมื่อก่อนเราซื้อประกันชีวิตไว้เท่านั้นคะ ที่เป็นรายปีนะคะ แต่ปีนี้ได้คุยกับพี่ที่เขาขายประกันชีวิตพี่เขาชวนให้เราทำประกันอุบัติเหตุเพิ่มเข้ามาอีก ชื้อประกัน คือ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 กับ 2 แต่เราไม่แน่ใจว่าตัวไหนที่ให้ผลตอบแทนมากกว่ากันคะ ถ้าให้เลือกคิดว่าประกันตัวไหนดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

92 Th

ประกันที่เป็นชื่อเดียวกัน แต่มีแผนประกันให้เลือก เยอะๆ ส่วนมากก็จะต่างกันตรงที่เงินทุนประกัน เงินเอาประกันแล้วก็ความคุ้มครองครับ ถึงได้ถามว่าประกันเครดิตแคร์ของไทยประกันชีวิตตัวนี้แผน 1 แผน 2 ต่างกันยังไงผมว่าไม่ค่อยต่างครับต่างกันตรงเบี้ยประกันที่จ่ายกับความคุ้มครองเรื่องเงินชดเชยซะมากกว่า ถ้าเรื่องอื่นคงไม่ต่างมาก

2020.11.29 12:36

พลพล

ผมเห็นว่าการทำประกันอุบัติเหตุของไทยประกัน เครดิต แคร์ จะมีให้เลือก 2 แผน ซึ่งแต่ละแผนจะมีวงเงินคุ้มครองที่แตกต่างกันและเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็ต่างกันด้วยดังนั้นการที่คุณจะเลือกแผนใดแผนหนึ่งคุณต้องคิดถึงความต้องการและความสามารถในการจ่ายเบี้ยประกันด้วย จะช่วยให้คุณสามารถตัดสินใจเลือกได้อย่างเหมาะสมครับ

2020.12.06 6:26

ใจภักดิ์

ผมว่าไม่คุ้มทั้งสองเลยครับ ถ้าเอาไปเทียบกับประกันของเจ้าอื่นๆนะครับ ที่บอกว่าไม่คุ้มเพราะว่าประกันตัวนี้จ่าสินไหมทดแทนกรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวเลยครับ ไม่มีการจ่ายอะไรเลยครับ ไม่ว่าจะเ็นค่ารักษาพยบาลหรือจ่ายสินไหมทดแทนอื่นๆครับ ผมว่าเจ้าอื่นๆที่เบี้ยประกันเท่ากันผมว่าน่าจะคุ้มมากกว่าครับ จะซื้อต้องใจเย็นๆนะครับ

2021.01.11 14:53

PaoPae

จริงค่ะ ค่อยๆเลือกค่อยๆเปรียบเทียบแต่ละตัวดีกว่า ของบริษัทนี้มีประกันอุบัติเหตุเยอะมากเลยนะ ตัวนี้บอกตรงๆเค้าให้ความคุ้มครองเราในกรณีเราเสียชีวิตจากอุบัติเหตุเท่านั้น ย้ำว่าต้องเสียชีวิตเท่านั้นนะถึงจะได้ความคุ้มครอง.... เราว่าไม่ค่อยน่าสนใจนะคะจขกทควรเลือกที่มีความคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลให้ด้วยก็ดีนะคะ

2021.03.19 9:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี