Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

อ่านข้อมูลเกี่ยวกับประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 แล้วรู้สึกงงๆคะ ทำไมไม่เหมือนกับตัวอื่นๆเลยคะ เห็นบอกว่าไม่มีค่ารักษาพยาบาลอะไรให้ด้วย เลยสงสัยคะว่าถ้าเราซื้อประกัน อุบัติเหตุตัวนี้ ถ้า เราแค่ หัวแตกแขนหัก เราต้องควักจ่ายเองเลลยเหรอคะ ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้เหมือนเจ้าอื่นๆงง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

92 Th

ปกติแล้วพวกประกันชีวิตเขาก็ไม่ค่อยมีเงินจ่ายให้ในส่วนของค่ารักษาพยาบาลอยู่แล้วนะครับ ไม่ทราบว่ามีประกันชีวิตแผนไหนตัวไหนที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลบ้างครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยผมก็ไม่ค่อยจะรู้เท่าไหร่แต่เท่าที่ผมเคยหาข้อมูลคือประกันชีวิตเนี่ยเขาจะจ่ายเงินให้เราเฉพาะเมื่อเราเสียชีวิตเท่านั้น ก็คือไม่ใช่จ่ายให้คุณนะคะจ่ายให้ครอบครัวของคุณพี่ต้องไปดำเนินการขั้นตอนการเคลมประกันครับ

2020.11.29 12:39

ลัดดา

เพราะประกันตัวนี่เป็นประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ยประกันที่ถูก ก็อาจเป็นไปได้ที่จะเป็นเงื่อนไขของประกันตัวนี้ ที่จะให้ความคุ้มครองชีวิตที่สูงแล้วจะไม่มีความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาล แต่ถ้าคุณต้องการที่จะทำประกันเพื่อจะมีค่ารักษาพยาบาลคุณก็ต้องเลือกประกันตัวอื่นที่สามารถให้ความคุ้มครองชีวิตและคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลด้วย

2020.12.06 6:41

ณัฏฐ์ธิดา

ประกันอุบัติติเหตุแต่ละเจ้าอาจจะไม่เหมือนกันในเรื่องของการคุ้มครอง ประกันตัวนี้ดูจากทุนประกันถ้าเราเสียชีวิตค่อนข้างได้มากคะ แต่เขาก็ไม่คุ้มครองการรักษาพยาบาลนะคะ ถ้าอยากได้คุ้มครองการรักษาพยาบาลด้วย คุณต้องซื้อประกันแบบตัวอื่นแล้วคะ ไม่ต้องงงนะคะ ประกันชีวิตมันมีหลายอย่างคะดังนั้นเวลาจะซื้อต้องอ่านดีๆนะคะ

2021.01.12 14:46

Neno

@ k.92 Th ไม่ใช่นะครับ ประกันอุบัติเหตุมีหลากหลายแบบ มีทั้งแบบคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาล และไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล ตรงนี้ขึ้นอยู่กับว่าเราจะเลือกแบบไหนครับ เพราะว่าที่นี่ก็มีหลายแผนนะครับที่ครอบคลุมในเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วย อย่างเช่น ตัว พี.เอ. รีฟันด์ และ อีซี รีฟันด์ สองตัวนี้มีคุ้มครองในเรื่องค่ารักษาด้วยครับ

2021.03.19 9:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี