Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน ของไทยประกันชีวิต มีประกันตัวไหนบ้างคะ ที่ซื้อทีเดียวจบไม่ต้องมาซื้อประกันแยกอีก ยุ้งมากคะ ?

เราไม่เข้าใจประกันจริงๆเลยคะ ว่าทำไมต้องแบ่งประกันออกเป็นหลายๆอย่างด้วยคะ อย่าง ประกันของไทยประกันชีวิต นอกจากจะมีประกันชีวิต ยังมีประกันสุขภาพ ประกันอุบัติเหตุอีก ยุ้งยากจริงๆเลยคะ ไม่ทราบว่า มีประกันอะไรบ้างไหมคะ ที่ทำทีเดียวจบ ไม่ต้องมาแยกแบบนี้ให้ปวดหัวคะ สนใจทำของไทยประกันชีวิตนะคะ มีตัวไหนบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

QEEN

ก็ตามหามานานอยู่เหมือนกันค่ะ หายากนะคะประกันที่คุ้มครองทุกๆอย่างอยู่ในกรมธรรม์เดียว ส่วนมากก็จะมีค่าประกันชีวิตที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเรื่องโรคร้ายด้วย แต่ก็ไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเกี่ยวกับอุบัติเหตุส่วนมากก็จะต้องได้อย่างเสียอย่าง แล้วสุดท้ายก็ต้องซื้อประกันเสริมเพิ่มเติมค่ะ แต่ที่รวมทุกอย่างเลยเนี่ยหายากจริงๆ

2020.11.29 12:41

มัทรี

เราว่าเหตุผลที่บริษัทประกันมีผลิตภัณฑ์ออกมาหลายผลิตภัณฑ มีทั้งแบบประกันชีวิต ประกันอุบัติเหตุ ประกันสุขภาพที่ให้เลือกหลากหลายก็เพื่อที่จะให้ผู้ใช้บริการสามารถเลือกได้ตามความจำเป็นและความต้องการในแต่ละด้าน และบริษัทประกันอาจจะมองเหตุผลด้วยคือการจ่ายเบี้ยประกันเพื่อที่จะไม่ให้ผู้ใช้บริการทำประกันที่ต้องแบกภาระค่าใช้จ่ายที่สูงก็เป็นได้

2020.12.06 6:46

ณัฏฐ์ธิดา

มีคะแต่จะเป็นคุ้มครองเรื่องของโรคร้านแรงบางอย่างคะ แต่เบี้ยประกันที่จ่ายก็จะแพงเหมือนกันนะคะ ทำไมไม่ชอบแบบซื้อแยกเหรอคะ เราว่าถ้าซื้อแบบนี้เราสามารถเลือกประกันที่เหมาะกับความต้องการของเราจริงๆนะ คะ แล้วประกันถ้าเราซื้อแยก ก็ได้รับการคุ้มครองที่ดีกว่าเป็นแบบคุ้มครองรวมด้วยนะคะ รองเปิดใจดูคะ เราว่าไม่น่าจะยุ้งยากนะคะ

2021.01.12 14:46

อันอัน

มีนะคะ แต่ไม่ใช่ของไทยประกัน มีของบริษัทวิริยะประกันแต่เค้าจะรวมแค่ประกันอุบัติเเละประกันสุขภาพเท่านั้น เราเคยเห็นแวบๆผ่านตา ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่อ่ะเพราะคิดว่าค่าเบี้ยต้องแพงมากๆเเน่ๆ เพราะประกันตัวนี้เป็นแบบเหมาจ่าย จริงๆมันไม่ค่อยมีนะคะที่รวมทั้งสามอย่างหรือประกันชีวิตเข้ามาไว้ด้วย ถ้าเป็นอย่างนั้นค่าเบี้ยคงต้องแพงน่าดู

2021.03.19 9:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของไทยประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 หรือแผน2 ตัวไหนคุ้มครองดีกว่ากัน

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลเหมือนกับเจ้าอื่นๆงงคะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

สนใจอยากซื้อประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ก่อนซื้อเราต้องตรวจสอบอะไรก่อนซื้อไหม?

All (ประกัน)

ประกันอุบัติเหตุ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ตัวนี้ มีข้อแม้อะไรบ้างครับสำหรับคนที่ต้องการซื้อ?

ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ตอนนี้อยากทำประกัน อุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 ใหลูก ไม่ทราบว่าการคุ้มครองโอไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แย่มากช่วงนี้ คิดว่าปีนี้้จะเวนคืน กรมธรรม์ประกันชีวิต แล้วหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุแทนไว้สักตัว ไม่ทราบดีไหมตัวนี้ ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี