Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ซื้อย่างไรให้ปลอดภัย เพราะเดี่ยวนี้มีข่าวว่าโดนหลอกขายประกันกันเยอะมาก? ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อย

ประกันชีวิตเดีี่ยวนี้หาทำได่ง่ายมากคะ ไม่ว่า เวลาเราเดินตามห้าง หรือ ตามตลาดนัดแถวบ้านเรามักจะเจอ คนขายประกันเยอะมาก แต่ด้วยความที่ง่าย บางครั้งเราก็โดนหลอกด้วย เราอยากทราบคะว่า ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิตสักตัว อย่าง GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ ซื้ออย่างไรให้ปลอดภัยคะ คือกลัวถูกหลอกคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณสะอาด

ผมเองเคยโดนหลอกขายประกันอยู่ครั้งนึงนะครับ แต่ดีที่รู้ตัวทันก็เลยยังไม่ทันจะเสียเงินหรือเสียหายอะไร ทางที่ดีผมว่าจะซื้อประกันผ่านทางโทรศัพท์ดีกว่านะครับ โดยเฉพาะแบบที่มีคนโทรเข้ามาหาเราเองแต่ถ้าเป็นการโทรไปซื้อประกัน ด้วยการใช้เบอร์โทรศัพท์ของบริษัทประกันโดยตรงอันนั้นก็โอเคอยู่ครับ หรือเพื่อให้ปลอดภัยจริงๆก็ซื้อผ่านเว็บไซต์ของประกันนั้นนั้นเลยดีกว่า

2020.11.30 13:34

ลุลี

เราเคยเป็นตัวแทนประกันมาอยู่ช่วงหนึ่ง แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้วสำหรับใครหลายคนที่สนใจอยากซื้อประกัน เราขอแนะนำว่าให้ซื้อประกันกับตัวแทนที่เปิดบริษัทอยู่ใกล้บ้านหรือในจังหวัดของคุณที่เปิดให้บริการมานานแล้ว คุณมั่นใจว่าในการซื้อประกันจะไม่ถูกหลอกอย่างแน่นอนและที่สำคัญคุณอย่าลืมที่ต้องมีใบเสร็จรับเงินด้วยนะคะ

2020.12.06 6:58

ปราโมทย์

ได้ยินข่าวบ่อยมากครับ คนที่หลอกขายประกันชีวิต ก็จะเข้าหาคนที่อายุมากๆครับ แล้วก็หลอกให้ซื้อประกันชีวิต หลายคนก็ตกเป็นเหยื่อขแงกลุ่มคนแบบนี้ครับ คือแอบอ้างขายแต่ก็ไม่ได้มีเอกสารอะไรืั้ถูกต้องด้วยครับ คนแก่มักตกเป็นเหยื่อของพวกนี้ครับ เราก็ต้องคอยเตือนคนที่อยู่กับบ้านนะครับว่ามีการหลอกลวงแบบนี้ที่เขาต้องระวังนะครับ

2021.01.12 14:46

เอลซ่า

เราไม่เคยโดนอ่ะ เพราะไม่มีเงินจ่ายค่าเบี้ย บอกตัวแทนไปแบบนี้...เลยไม่เคยโดนหลอก55555เลยไม่มีใครอยากจะมาแนะนำ555 อย่าเด็ดขาดนะคะจขกทประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยยาวนานมาก ตั้ง 15ปีเลยนะ อย่าได้ไปทำเด็ดขาด อีกอย่างต้องดูค่าเบี้ยด้วยนะคะ ถ้าจขกทอยากทำไม่ค่อยแนะนำบริษัทนี้ค่ะ ไปทำที่อื่นเหอะค่าเบี้ยแพงอ่ะที่นี่

2021.03.19 9:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี