Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอนใจอยากสมัคร ประกันชีวิต ของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ไม่ทราบสมัครที่ไหนได้ ?

ถ้าอยากทำประกันชีวิตเราควรสมัครผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุดคะ จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย หรือเพื่อนๆสมัครผ่านช่องทางไหนกัน เราสนใจประกันอยู่ฉบับนึงค่ะ คือ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) แล้วมีเงินปันผลให้กับเราทุกๆปีด้วย จ่ายเบี้ยประกัน 15 ปีแต่คุ้มครองนานไปจนถึง120ปีเลย คุ้มมั้ยคะ ถ้าเป็นประกันนี้สมัครที่ไหนดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

คุณสะอาด

ประกันที่คุณถามถึงนี้เป็นของบริษัทเจนเนอราลี่ใช่ไหมครับถ้าผมจำไม่ผิด ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าถ้าไม่ซื้อประกันของบริษัทนี้ผ่านทางออนไลน์หรือว่าเว็บไซต์ธนาคารแล้วจะซื้อได้ที่ไหนบ้าง แต่เพื่อความปลอดภัยนะครับเพื่อจะได้ไม่ถูกหลอกซื้อผ่านเว็บไซต์ของบริษัทประกันโดยตรงเลยดีกว่าหรือโทรไปที่ Call Center ของเขาที่มีเบอร์ชัดเจนนะครับ

2020.11.30 13:37

ฤดี

เราต้องยอมรับหรือว่าไม่เคยได้ยินบริษัทประกันชื่อนี้มาก่อนเลย ทั้งที่เราได้ใช้บริการบริษัทประกันอยู่หลายบริษัท และในพื้นที่ที่เราอาศัยอยู่ไม่เห็นมีบริษัทชื่อนี้เลยด้วยซ้ำ แต่ถึงอย่างไรเราอยากจะแนะนำการเลือกซื้อประกันเพื่อความมั่นใจ คุณควรเลือกซื้อบริษัทประกันที่มีชื่อเสียงให้บริการมากติดอันดับและมีผู้ใช้บริการเยอะก็ดีเพื่อความปลอดภัย แต่เราไม่ได้บอกว่าคุณว่าประกันบริษัทนี้ไม่ดี เราอยากให้คุณติดต่อสอบถามกับบริษัทประกันโดยตรงจะดีกว่า

2020.12.06 7:11

ปราโมทย์

แปลกนะครับที่ไม่เคยได้ยินชื่อประกันชีวิตเจ้านี้ครับ ประกันชีวิตของเจอเนอรารี่ตัวนี้มีออกมานานแล้วครับ เป็นประกันชีวิตบริษัทต่างชาติครับ มีทุนประกันในการเปิดค่อนข้างสูงเลยนะครับ ส่วนถ้าสนใจอยากซื้อประกันของเจ้านี้ ก็ซื้อได้ที่ออฟฟิตของเขาได้เลยครับ หรือถ้าแถวบ้านไม่มีก็ซื้อผ่านเวบไซค์ ประกันชีวิตของเขาได้เลยครับ

2021.01.12 14:46

อิม

เป็นไปได้งัยคุ้มครองจนถึง 120 ปี ??? ตลกอ่ะใครจะไปอยากได้ความคุ้มครองเยอะขนาดนั้น ตายซะก่อนได้ใช้อ่ะ อย่าค่ะไปสมัครตัวอื่นเถอะ ... แถมตัวนี้ต้องจ่ายค่าเบี้ยตั้ง 15 ปีเลยนะจขกทไหวหรอ??? อย่าลืมนะคะตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีนะไม่รู้ว่าต่อไปเศรษฐกิจจะเเย่ลงเรื่อยๆไหม ลองมองเป็นตัวอื่นแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้นดีกว่าค่ะ

2021.03.19 9:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี