Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของGEN บางตัวมีคุัมครองการเป็นมะเร็งด้วย แล้วสำหรับ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้คุ้มครองไหม ?

ผมอยากถามว่ามีใครรู้จักประกันชีวิต GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) มั้ยครับ ผมหาข้อมูลแล้วค่อนข้างได้น้อยมากๆครับ อย่างบางตัวของ GEN เขามีคุ้มครองมะเร็งด้วย ตอนนี้ ผมอายุ30 กว่า จะเข้า 40แล้วครับ หาประกันชีวิตครับ อยากทราบเรื่องของการคุ้มครองของประกันตัวนี้นะครับ ว่าคล้ายกับตัวอื่นๆของเขาไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

JKL

ถ้าเป็นการเสียชีวิตจากกรณีป่วยเป็นโรคมะเร็งผมว่าประกันตัวนี้ก็คุ้มครองนะครับแต่ความคุ้มครองที่คุณต้องการเนี่ยเป็นแบบนี้หรือเปล่า หรือว่าที่คุณต้องการคือเป็นความคุ้มครองค่าใช้จ่ายในการรักษาโรคมะเร็งเพราะถ้าต้องการแบบนั้นประกันตัวนี้เขาไม่คุ้มครองนะครับคงจะต้องไปซื้อประกันสุขภาพแทน แล้วก็ต้องเป็นประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคร้ายด้วยนะ

2020.11.30 13:41

มยุรี

ก็ตามชื่อแผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืนเลยค่ะ เป็นประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองชีวิตถ้าหากเกิดอะไรขึ้นในช่วงอยู่ในระยะสัญญา และในระหว่างยังมีชีวิตอยู่ยังได้เงินคืน 2% ทุกปี ตั้งแต่ปีที่ 1 -19 ประกันตัวนี้จะไม่มีค่ารักษาพยาบาล หรือประกันโรคร้าย ถ้าคุณต้องการที่จะได้รับความคุ้มครอง คุณจะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติม ซึ่งเรื่องนี้คุณต้องสอบถามตัวแทนจะดีกว่า

2020.12.06 12:39

ศุภเศรษฐ์

ตัวนี้เขาเน้นเรื่องของประกันแบบการลงทุนมากกว่าครับ คนส่วนใหญ่ที่ทำตัวนี้อาจจะเป็นเรื่องของการลงทุนมากกว่าครับเป็นการจ่ายสัญญาไม่กี่ปีครับ ได้เงินคืนเยอะมากเลยครับ แต่ถ้าอยากมีประกันมะเร็งหรือว่าประกันตัวอื่นๆด้วย ซื้อแยกดีกว่าครับ การคุ้มครองเรื่องการรักษาจะได้ค่อนข้างมากกว่าครับ แถมเรายังเลือกได้ครับว่าจะคุ้มครองอะไรบ้าง

2021.01.12 14:46

เยลลี่

จริงทีเดียวค่ะเห็นด้วยกับคุณศุภเศรษฐ์เลย จขกทสนใจความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งใช่ไหมคะ?? แนะนำให้ไปทำประกันสุขภาพไว้ด้วยก็ดีนะคะยิ่งถ้าเรารู้ว่าเราเป็นคนที่มีความเสี่ยงสูงที่จะเป็น เพราะถ้าเป็นแล้วค่าใช้จ่ายค่อนข้างจะสูง ถ้าของบริษัทนี้ก็จะมีตัว GenCancer ประกันมะเร็งคุ้มครองมะเร็งทุกระยะเลย ถ้าเจอปุ๊บคือจ่ายเงินให้เราเลยค่ะ

2021.03.20 8:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี