Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าหากอยากมีประกันชีวิต เอาเงินไว้ใช้ตอนแก่ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ เป็นยังไงบ้าง?

ดินฉันกำลังคิดเรื่องการวางแผนในอนาคตคะ จะเอาเงินไปลงทุนก็ไม่น่าจะพอคะ เพราะต้องใช้เป็นก้อนใหญ่เลย ที่ทำได้น่าจะซื้อประกันชีวิตแหละคะ อย่าง GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ ให้เงินปันผล น่าสนใจดี แถมยัง ที่ค่อนข้างเยอะด้วยคะ แต่น่าเสียดายที่เขาคุ้มครองเราแค่20เท่านั้นเอง คิดยังไงบ้างครับเคยรู้จักตัวนี้กันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

JKL

สำหรับผม ผมว่ามันก็ดีนะคือผมเป็นคนที่ไม่ชอบทำประกันที่มันระยะยาวผูกมัดเราถ้าเกิดเรารู้สึกเบื่อหรือว่ารู้สึกไม่พอใจกับความคุ้มครองตรงนี้พอเราทำไปสักระยะหนึ่งมันก็ครบสัญญาเราก็สามารถเลือกที่จะทำประกันชีวิตอื่นๆได้อีก อย่างเช่นตัวนี้คุ้มครอง 20 ปีผมว่ากำลังพอดีเลยแถมทุกปีได้เงินคืนด้วยก็โอเคนะครับ 20 ปีก็ถือว่าไม่ได้แป๊บเดียวนะ

2020.11.30 13:43

ผิงผิง

เท่าที่เราได้ศึกษาข้อมูลมาเราคิดว่า GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เป็นประกันแบบสะสมทรัพย์ ซึ่งคล้ายกับประกันที่เราเคยใช้บริการมาก่อน เราคิดว่าประกันแผนนี้ก็ดีนะตะ ถ้าคุณต้องการจะใช้บริการถ้าคุณมีอายุ ช่วง 30-40ปีเราว่าคุ้มสมกับเมื่อคุณอยู่ครบสัญญาคุณจะได้เงินก้อน เพื่อเป็นเงินไว้ใช้จ่ายหรือไว้ลงทุนทำธุรกิจ

2020.12.06 12:50

ศุภเศรษฐ์

ก็อย่างที่คุณเจ้าของคำถามบอกเลยครับ เรื่องของสัญญาการจ่ายคืนเมื่อครบกำหนดจ่ายให้เยอะมากครับ แต่น่าเสียดายที่ประกันชีวิตตัวนี้คุ้มครองเพียงแค่20ปีเองครับ ซึ่งดูจากชื่อประกันชีวิตแล้วคุ้มครองเราจากสัญญาประกันครบ อีก5ปีเท่านั้นเองครับ ซึ่งในความรู้สึกของผมก็คิดแบบเดียวกันเลยครับคือกลัวว่าจะต้องไปซื้อประกันอีกครับ

2021.01.12 14:46

เมลานี

เงินปันผลน้อยค่ะ ถ้าเทียบกับเบี้ยที่ต้องจ่ายไม่คุ้มเท่าไหร่ ที่อื่นเงินปันผลตั้ง 6% แถมจ่ายเบี้ยก็ไม่แพงเกินไปด้วย ถ้าจขกทเน้นในเรื่องการออมเงินเราแนะนำประกันของบริษัท FWD นะคะ เพราะว่าที่นี่เค้าค่อนข้างให้เงินปันผลเยอะ อีกอย่างตัวประกันชีวิตมีให้เลือกหลากหลายเเผนน่าสนใจมากเลย ยังงัยลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2021.03.20 8:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี