Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ถ้าซื้อตอนอายุมากๆค่าเบี้ยประกันจะแพงมากไหม?

เพื่อนๆเขาพูดถึงเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ให้ฟัง รู้สึกจะเป็นGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ที่มีเงินปันผลให้ตั้งแต่ปีที่สองของการทำประกัน เขาบอกว่าน่าสนใจ แต่กังวลเรื่องค่าเบี้ยประกันว่าจะเป็นประเภทอายุยิ่งมากค่าเบี้ยประกันจะยิ่งแพง มีใครรู้มั้ยครับว่าค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

88NN

ผมเข้าไปอ่านมาว่าประกันตัวนี้คนที่อายุไม่เกิน 60 ปีสามารถซื้อได้ครับ แล้วก็น่าจะไม่ได้มีเบี้ยประกันที่แพงตามอายุนะ ดูเหมือนว่าเขาจะกำหนดค่าเบี้ยประกันเอาไว้แล้วขึ้นอยู่กับว่าคุณอยากจะซื้อหรืออยากจะจ่ายเท่าไหร่ต่อปีแต่ถ้าไม่อยากจ่ายเงินก้อนใหญ่ชำระเป็นรายเดือนก็ได้นะมีให้เลือกหลายแบบ มีแบบรายเดือน 3 เดือนแล้วก็ 6 เดือนด้วย

2020.11.30 13:50

ราณี

ตอนที่เราสนใจอยากทำประกันไว้สักฉบับ ได้ถามเพื่อนที่เป็นตัวแทนประกันถึงเบี้ยประกันว่าจ่ายแพงไหม เพื่อนได้บอกว่าเบี้ยประกันจะขึ้นอยู่กับอายุเป็นตัวแปรด้วย เพราะถ้าอายุความเสี่ยงก็มีโอกาสสูงกว่าคนที่มีอายุน้อยกว่า แต่เราไม่ทราบว่า GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ตัวนี้จะคำนวณค่าเบี้ยประกันจากอายุด้วยหรือไม่

2020.12.07 6:0

อัญชลีรัตน์

มีด้วยเหรอคะประกันชีวิตที่กำหนดการจ่ายเอาไว้แล้วไม่เกี่ยวกับอายุ ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆคนน่าจะซื้อกันเยอะมากเลยนะคะ แต่ประกันตัวนี้คนไม่ค่อยจะทำกันเท่าไรนะคะ น่าจะไม่ใช่อย่างที่คุณเข้าใจแล้วละคะ เอาว่า ปกติแล้วประกันชีวิตจะจ่ายตามอายุคะ ส่วนจะมากจะน้อย อันนี้เราบอกไม่ได้คะ เพราะว่าจะมีเรื่องของสุขภาพของคนที่เอาประกันด้วยคะ

2021.01.12 14:46

C.cat

ถ้าจขกทอยากรู้ว่าเบี้ยแพงไหมก็ติดต่อสอบถามทางตัวแทนไปเลยค่ะ จะได้หายข้องใจ ว่าแต่ประกันตัวนี้เค้าไม่มีความคุ้มครองในเรื่องสุขภาพหรือค่ารักษาพยาบาลให้นะคะ เพราะเค้าเป็นประกันชีวิต เสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้รับความคุ้มครอง ถ้าอยากได้ความคุ้มครองมากขึ้นเราแนะนำให้สมัครพวกประกันสุขภาพเสริมเข้าไปก็ดีค่ะ

2021.03.20 9:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี