Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เป็นการคุ้มครองที่ดีหรือว่าเป็นการลงทุนที่ดี

เเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ที่ชื่อ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ซึ่งมีเงินปันผลด้วย ส่งเบี้ยประกันแค่ 15ปีเท่านั้นเอง เราสนใจตรงเงินปันผลนี่แหละ แต่เราสงสัยว่าทำไมเขาคุ้มครองเราแต่20ปีเองเหรอ ทำไมถึงคุ้มครองน้อยจัง หรือประกันแบบนี้ เป็นแบบลงทุนเอากำไรเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

XXL

ผมว่าก็เป็นได้ทั้ง 2 อย่างนะครับแต่สำหรับผมผมว่าถ้าจะเลือกลงทุนเพื่อให้ได้ผลกำไรโดยการทำประกันชีวิตเนี่ยยังไม่ค่อยคุ้มค่าเท่าไหร่ แต่ถ้าจำเป็นจะต้องซื้อความคุ้มครองอยู่แล้ว แล้วก็คิดถึงการออมเงินก็จะดีกว่าครับการทำประกันชีวิตบางตัวก็ช่วยให้เราเหมือนว่าออมเงินได้ดีมากขึ้น อย่างเช่นประกันตัวนี้ครับผมว่าเหมาะกับคนที่อยากออมเงินให้ประสบความสำเร็จมากขึ้นมากกว่า

2020.11.30 13:52

ผึ้งน้อย

เรื่องเราไม่สามารถตัดสินใจได้ว่าเอาไหนจะดีกว่ากัน ส่วนตัวเราคิดทำประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ไว้ก็ดี ที่เราเห็นจะมีเงินคืน 2% ทุกปีซึ่งเหมือนกับเป็นเงินปันผล ในขณะเดียวกันยังคุ้มครองชีวิตของเราด้วย ถ้าหากเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดกับชีวิต คนทีเรารักจะได้ไม่ลำบาก แต่ถ้าเราอยู่จนครบสัญญา เราก็จะได้รับเงินเป็นก้อนกลับมา

2020.12.07 6:8

คุ้นสันต์

ประกันแบบนี้เป็นประกันที่คนอยากมีเงินหลังเกษียณ เอาไว้ใช้นะครับซึ่งดูเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันก็สมเหตุสมผลดีนะครับ จ่ายเงินแค่15ปี เท่านั้นเองแล้วก้ได้เงินคืนถึง 200% ด้วยครับ ใครที่อยากได้เงินเอาไว้ใช้หลังจากอายุ60ปีประกันชีวิตตัวนี้ถืิว่าเป็นทางเลือกหนึ่งครับ ส่วนคุ้มครอง20ปี ผมมองว่าเป็นเรื่องที่ไม่มีผลเท่าไรครับ

2021.01.12 15:15

JJ

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับหลายๆความเห็นครับ เพราะเงินคืนได้น้อยมากถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆที่ให้เยอะกว่านี้ (ในมุมมองของผมนะถ้าคุณอยากจะสมัครประกันไว้เพื่อจะลงทุน ผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ จ่ายเบี้ยสูงแต่ผลตอบแทนน้อย) อีกอย่างต้องลงทุนยาวเกินไป 15 ปีเลย มันยาวไปครับ ถ้าอยากจะสมัครต้องบริหารเงินดีๆเลยล่ะ ลองมองๆตัวอื่นไว้บ้างก็ดีนะครับ

2021.03.20 9:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี