Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วงนี้เรากำลังวางแผน ว่าจะทำประกันชีวิตสักฉบับคะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเลือกประกันแบบไหนดี ช่วยแนะนำทีคะ

ประกันของเจอเนอรีลี่ ออกมาหลายตัวเลยนะ บางตัว คุ้มครองสุขภาพเราด้วย แต่บางตัวก็ไม่คุ้มครอง บางตัวก็เหมาะกับการลงทุน เราอยากถาม ว่า ประกันของค่ายนี้ที่เพื่อนๆทำกัน มักเลือกประกันแบบไหนคะ เป็นแบบคุ้มครองยาวๆหรือว่าเป็นแบบการลงทุนสั้นๆคะ อยากทราบว่าส่วนใหญ่ซื้อแบบไหนของเจ้านี้คะ เพราะกำลังวางแผนที่จะทำบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วราภรณ์

ไม่เคยซื้อประกันของเจ้านี้เลยคะ แต่ ส่วนใหญ่แล่วประกันต่างๆก็จะคล้ายๆกันนะ ถ้าถามว่า จะซื้อประกัน "แบบคุ้มครองยาวๆหรือว่าเป็นแบบการลงทุนสั้นๆ" ถ้าเป็นเราจะเลือกยาวๆดีกว่า อย่างบางเจ้าคุ้มครองจนถึงอายุ 80-90ปีเลยทีเดียว เราว่าของเจ้านี้ก็น่าจะมีนะ เราเลือกแบบนี้เราดูที่การคุ้มครองเป็นส่วนใหญ่ เราว่าสำคัญสุด

2020.11.12 14:2

นภา

ประกันแต่ละตัวก็มีแผนรวมถึงเงื่อนไขและระยะเวลาในความคุ้มครองที่แตกต่างกัน เพื่อเป็นทางเลือกของผู้ใช้บริการแต่ละคน ที่มีความต้องการและความจำเป็นที่ไม่เหมือนกัน อย่างน้าอายุ 50 กว่าแล้วก็จะเลือกแบบประกันชีวิตและประกันสุขภาพ ที่เลือกตัวนี้เพราะว่าพอมีอายุมากขึ้น ปัญหาสุขภาพก็ตามมาหลายอย่าง ไม่ว่า ความดัน เบาหวาน หรือโรคฮิตที่ต้องคนกลัวไม่อยากให้เกิดขึ้น ถ้าเกิดอะไรขึ้นต้องเข้ารักษา จะรู้สึกอุ่นใจว่าไม่ต้องจ่ายเงินเยอะ

2020.12.07 6:20

คุ้นสันต์

อย่างที่คุณบอกแหละครับว่าประกันของเขามีหลายตัวมากครับที่ออกมาให้เราได้เลือกครับ ถ้า ถามผมว่าเลือกซื้อประกันตัวไหนดี ผมเลือกตัวที่เป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองแบบสั้นครับ แล้วได้รับผลประโยชน์ที่ดีมากครับ อย่าง GEN 15 ตังนี้ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าเราซื้อประกันสักอายุ 35ปี ประกันตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ดีตัวหนึ่งเลยครับ

2021.01.12 15:15

Tutu

เรากลับชอบลงทุนสั้นแต่คุ้มครองยาวมากกว่า เพราะเดี๋ยวนี้อะไรๆก็ไม่แน่นอน เกิดตกงานขึ้นมาต้องมานั้งจ่ายเบี้ยประกันยาวๆเราว่ามันมีความเสี่ยงเกินไป เราเอาเงินที่ฝากยาวๆตรงนั้นไปซื้อความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุหรือสุขภาพยังดีกว่า เพราะประกันตัวนี้ก็ไม่เห็นมีอะไรโดดเด่นหรือน่าสนใจเลย มีแค่เรื่องความคุ้มครองที่ยาวเท่านั้น...

2021.03.20 9:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี