Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

แฟนมานั้ง เล่าให้เราฟังคะ ว่าแอบไปทำประกันชีวิตของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เอาไว้คะ ตัวนี้ แฟนส่งไปแล้ว 10ปีคะ (ปิดมาได้นานมาก) แฟนบอกว่าปีนี้ น่าจะส่งไม่ได้เลย เลยอยาก เอาเงินที่เราเก็บด้วยกันไปจ่ายก่อนคะ เราอยากทราบคะ ว่าตัวที่แฟนไปทำ ทำไมมันแพงจังคะ แล้วถ้าไม่จ่าย1ปี จะเป็นไรไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผกากรอง

เราว่าไม่แพงนะ ถ้าคุณไปดูที่ความคุ้มครองกับ เงินทุนประกัน แล้วคุณจะรู้เลยว่า สามีคุณเลือกประกันได้เก่งมากคะ ส่วนเรื่องปีนี้ไม่สามารถจ่ายได้ เราว่าอย่าไปเครียดคะ โทรคุยกับประกันเลยคะ ปกติแล้วเราสามารถกู้เงินจากเบี้ยประกันที่เราส่งไปก่อนได้ด้วยนะคะ หรือไม่อย่างนั้น อาจจะมีแบบผ่อนรายเดือนด้วยคะ ยังไงสอบถามเขาดูคะ

2020.11.12 14:3

เอมอร

ในเมื่อสามีคุณจ่ายเบี้ยประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) มาได้ 10 ปียังต้องจ่ายอีก 5ปี ถึงจะครบสัญญา ในตอนนี้อาจจะไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันได้ ถ้าคุณหยุดจ่ายเราคิดว่ากรมธรรม์ก็น่าจะสิ้นสุดความคุ้มครอง แต่ทางที่ดีคุณน่าจะสอบถามบริษัทดูจะดีกว่า เพื่อทางบริษัทประกันจะมีวิธีที่ช่วยให้คุณได้รับความคุ้มครองจนครบสัญญา

2020.12.07 8:41

วารินทร์

เบี้ยประกันชีวิต ที่เป็นแบบนี้ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายจะอยู่ประมาณ 2-3หมื่นบาทครับ ถือว่าไม่แพงเลยนะครับ ถ้าเทียบกับกำไลที่เราจะได้หลังจากที่เราจ่ายเบี้ยจนครบ15ปีแล้วครับ ผมว่าให้แฟนเอาเงินที่เก็บด้วยกันไปจ่ายเถอะครับ เพราะถ้าไม่จ่ายกลัวว่าจะไม่สามารุซื้อได้ในปีหน้านะครับ เสียดายครับ ใกล้จะได้จับเงินก้อนแล้ว

2021.01.12 15:15

Junjira

ถ้าไม่จ่ายก็ไม่มีอะไรหรอกค่ะก็แค่ว่าจะไม่ได้รับความคุ้มครองอะไรเลย แล้วก็จะไม่ได้รับเงินปันผลในแต่ละปี ต้องดูด้วยนะคะว่าคุณขาดส่งเพราะว่าไม่มีเงินที่จะส่ง หรือว่าคุณติดปัญหาอะไรหรือเปล่า ถ้าคุณไม่มีเงินที่จะส่งเบี้ย คุณสามารถที่จะขอกู้ยืมเงินจากกรมธรรม์เราเพื่อจ่ายเบี้ยได้นะคะ จริงๆไม่อยากที่จะให้ขาดส่งเลยนะคะเพราะไหนๆก็ทำมานานแล้ว

2021.03.21 6:22

Super10

ไม่จ่าย แบบว่าอยู่ๆก็หยุดจ่ายเบี้ยไปเลยแบบนี้หรอคะ? ทำแบบนี้ได้ด้วยหรอ แล้วบริษัทบริการไม่ติดต่อมาหรอคะว่าปีนี้ไม่ได้จ่ายเบี้ยประกัน ไหนอะไรยังไงคะเล่ายาวๆอีกหน่อยได้ไหม อยากรู้มากๆเลยค่ะ!!! เป็นประสบการณ์ที่แปลกดีนะคะ แต่จริงๆก็ไม่ควรทำนะมันทำให้เสียผลประโยชน์ไม่รู้ว่าถ้าอยากได้ความคุ้มครองต่อจะทำยังไงอีกต่อไป

2021.09.16 16:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี