Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวแทนประกันอยู่ที่ไหนครับ?ไม่กล้าซื้อตามห้างที่ตั้งโต๊ะครับ

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเดินเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ แต่เอาจริงๆเลยนะครับ ผมไม่กล้าทำ กับพวกนี้ครับ อยากทราบครับ อย่างของ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่เขามักโฆษณาตามหน้าเพจ พอมีใครทราบว่าตัวแทนเขาแถวบ้าน ผม ไหมครับ ผมอยู่ตากครับ ทางไปแม่สอดครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ผกากรอง

ว้ายๆๆๆ ตานแล้ว เจอคนบ้านเดียวกันด้วย ไม่ทราบว่า เป็นคน ตากโดยกำเนิดไหม?คะ บ้านเราอยู่แถวเรือนจำคะ (ไม่ได้อยู่ในเรือนจำนะ) ประกันของเจ้านี้ แถวที่บ้านเรายังไม่ค่อยมีเยอะ คะ แต่ถ้าคุณสนใจจริงๆ สมัคร ออนไลน์ได้เลยคะ เดียวเขาจะมีเจ้าหน้าที่โทรติดต่อกลับมาคุยกับเราเองละคะ ว่าแต่ทำไมสนใจประกันของเจ้านี้เหรอ

2020.11.12 14:3

นำ้เต้าหู้

อย่าว่าแต่จังหวัดที่คุณอยู่เลย แถวบ้านของเราก็ยังไม่เห็นมี และตัวเองเรายังไม่เคยได้ยินชื่อบริษัทประกันชีวิตนี้มาก่อนด้วยซ้ำ ถ้าคุณต้องการจะใช้บริการของประกันชีวิตของบริษัทนี้ เราว่าคุณต้องคิดให้ดีเสียก่อนจะตัดสินใจที่จะใช้บริการ เราเคยได้ยินผู้ใช้บริการบริษัทประกันชีวิตที่ติดอันดับของเมืองไทยบ่นว่า พอต้องเคลมประกันจะต้องให้จ่ายเงินไปก่อนทางบริษัทถึงจะจ่ายคืนให้ทีหลัง เราคิดว่าคุณคงไม่ต้องการที่จะเจอแบบนี้แน่

2020.12.07 8:59

วารินทร์

ผมว่าน่าจะมีตัวแทนขายประกันนะครับ ถ้าเป็นขายตามห้าง เราขอดูบัตรคนขายประกันชีวิตดูครับ ว่าเขาเป็นตัวแทนประกันชีวิตของเจ้าไหนจริงๆครับ การทำแบบนี้เป็นการตรวจสอบที่เราสามารถทำได้ครับ ส่วนถ้าอยากว่าออฟฟิตเขาอยู่ที่ไหน โทรไปที่สำนักงงานใหญ่เลยครับ มีเบอร์โทรมาหให้ครับ โทร : 02-685-3828 โทรไปสอบถามได้เลยครับ

2021.01.12 15:15

Anna

เอาเป็นว่าจขกทลองติดต่อทางบริษัทดูดีไหมคะ เผื่อว่าเขาสามารถที่จะส่งตัวแทนมาติดต่อทางคุณได้ เพราะว่าตัวแทนเดี๋ยวนี้บางทีเขาก็ไม่ได้ตั้งเป็นบริษัทหรอกนะคะ บางคนเค้าเป็นตัวแทนแต่ไม่มีออฟฟิศก็มีค่ะหรือบางคนเขาก็ขายตามหน้าเว็บก็มี ลองสอบถามทางบริษัทดูจะดีที่สุดนะคะ แต่สงสัยนิดนึงว่าทำไมถึงสนใจประกันตัวนี้หรอคะ ประกันของที่นี่มีอะไรดีหรือเปล่า??

2021.03.21 6:27

วาชิ

@ ผกากรอง บ้านเราอยู่แถวลำปางเราก็เป็นคนเหมือนกันแต่ว่าไม่ได้อยู่งานแล้วนะอันนี้คือจะนัดรวมตัวบ้านเดียวกันว่างั้นใช่ไหมเนี่ย สังเกตอย่างนึงคนที่วางแผนทำประกันแล้วก็คิดเรื่องอนาคตส่วนใหญ่จะเป็นคนที่โตไปแล้วหรือว่าเราแก่ตัวแล้วจะไม่ค่อยลำบากคนอื่นเท่าไหร่เลยดีแล้วที่คุณสองคนอีกหลายๆคนเริ่มวางแผนอนาคตจะได้อยู่ได้ยิ่งตอนนี้เป็นเวลาที่ดีนะ

2021.04.25 14:45

Book

@น้ำเต้าหู้ ประสบการณ์ของคุณทำให้ผมรู้สึกว่าอะไรๆก็ไม่แน่นอนนะ บางคนก็ใช้บริการบริษัทประกันเดียวกันแต่ได้รับบริการที่ดีและไม่ดีต่างกันผมเองจริงๆก็ใช้บริการของเจนเนอราลี่นะ ก็ไม่เห็นว่าจะต้องสำรองจ่ายเลยนะ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ซื้อประกันตัวนี้ที่จขกทถามถึงตัวอื่น ผมว่าบริการของเขาก็ดีนะ จริงๆแล้วเป็นบริษัทประกันที่ดังมากๆในต่างประเทศ

2021.04.28 16:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี