Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วันนี้อยากทราบว่า ประกันชีวิต ตัวไหนย้างที่เลือกกัน เวลาต้องการเอาเงินไว้ใช้ตอนอายุมากๆ เลือกแบบไหนกันบ้าง?

ตอนนี้อยากทราบว่าเพื่อนๆวางแผนเรื่องประกันชีวิตกันยังไงบ้าง มีประกันตัวไหนบ้างที่เพื่อนเลือกสำหรับตอนที่อายุเยอะๆกัน อย่างของเรา ประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ตัวนี้เข้าไปเราว่าตอบโจทย์เลยนะ ทั้งส่งเบี้ยประกันไม่นานมีเงินปันผลให้เราทุกปีแถมครบ20ปีก็ได้เงินคืนแล้ว แบบนี้เป็นยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เบ็ญจนิตย์

ประกันแบบนี้ เหมาะคะ สำหรับคนที่ต้องการมีเงินหลังวัยทำงานคะ เป็นการวางแผนที่ใช้ได้เลยคะ แต่สำหรับเราส่วนตัวนะคะ เราคุ้มครองแบบ อายุ80ปีเลยคะ แล้วเราก็ซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปคะ เราไม่ได้ต้องการเงินคะ เราต้องการประกันสุขภาพมากกว่าคะ เราว่า ประกันนี่มันมีหลายแบบที่มห้เราได้เลือกใช้จริงๆเลยนะคะ ก่อนซื้อต้องดูดีๆคะ

2020.11.12 14:3

วุ้นเส้น

ก็ขึ้นอยู่ว่าคุณทำประกันตัวนี้ไว้เพื่ออะไร ถ้าคุณอายุยังน้อยก็สามารถทำประกันชีวิต GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)ไว้ก็ดี เมื่อครบกำหนดสัญญาคุณจะได้รับเงินประกันชีวิตเป็นก้อนเพื่อเก็บไว้ทำอะไรก็ได้ตามที่ต้องการ แต่ถ้าคุณอายุมาก แล้วทำประกันชีวิตตัวนี้ก็เพื่อตัวเองหรืออาจเพื่อคนที่คุณรัก ถ้าหากเกิดอะไรขึ้นกับคุณ

2020.12.08 9:32

พูลศุกร์

ตอนนี้ผมอายุ 45ปีแล้วครับ มานั้งคิดๆดู ตอนนี้ยังไม่มีเงินเก็บสักบาทเลยครับ จะเอาเงินไปลงทุนอะไรตอนนี้ก็กลัวครับ เห็นประกันชีวิตนี้แหละครับ เป็นทางออกของผมเลยครับ อายุ60ปี มีเงินใช้แน่นอนครับ ผมว่าน่าสนใจนะครับที่มครกำลังประปัญหา เรื่อง การเก็บเงินแบบผม เชื่อเถอะครับหันมาเล่นประกันชีวิตดีกว่าครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ

2021.01.13 13:14

อิ่มเอม

ไม่เคยทำประกันชีวิตเลยค่ะเพราะคิดว่าไม่ได้สำคัญอะไร ตอนนี้ทำประกันสุขภาพกับประกันอุบัติเหตุอยู่เพราะคิดว่ายังไงก็ได้ใช้แน่ๆ แต่ก็ไม่แน่เหมือนกันในอนาคตอาจจะตัดสินใจทำเพิ่ม เพราะต้องการเงินปันผลและต้องการเอามาลดภาษี แต่สำหรับประกันตัว GenProCash 15 เราไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่เพราะว่าต้องจ่ายเบี้ยค่อนข้างจะนานเกินไป

2021.03.21 6:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เบี้ยประกันของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) เมื่อเทียบกับผลประโยชน์ที่ได้รับ สมเหตุผลไหมครับ?

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอกสาร การทำประกันชีวิตของพ่อ ไม่ทราบว่าเอาไว้ที่ไหน อยากทราบเรื่องของขอรับผลประโยชน์ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ถ้าต้องการทำประกันชีวิตเอาไปลดหย่อนภาษี การซื้อประกันชีวิต ระยะสั้น หรือระยะ ยาว อันไหนดีกว่ากัน?

อยากทำประกันชีวิต แล้วมีประกันสุขภาพด้วย ชอบทั้งสองเลย ไม่ทราบว่าตัวนี้ ต้องซื้อเพิ่มไหม หรือแถมติดมาแล้ว

ประกันชีวิต

กำลังกังวลเรื่องการเคลมประกันชีวิต ของGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ที่ใกล้จะครบสัญญา

ประกันชีวิต

ทำไมค่าเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ ต่อปีแพงจัง แล้ว ถ้าปีนี้เราไม่จ่ายเบี้ยประกันชีวิต มันจะมีผลอะไรบ้างไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี