Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ตอนนี้กำลังวางแผนเรื่องจ่ายภาษีประจำปีคะ กำลังคิดว่าต้องจ่ายเท่าไร คำนวนแล้วมากเลยคะ เมื่อก่อนเราใช้ประกันชีวิตของพ่อไปลดหย่อนภาษีมาตลอดแต่ปีนี้ สัญญาส่งเบี้ยประกันของพ่อครบแล้วคะ ไม่ทราบว่า เจ้าประกันที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ที่เราทำให้พ่อต่างหาก เอาไปลดได้ด้วยไหม แล้วถ้าได้ จะได้ประมาณเท่าไรเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรวรา

ประกันชีวิต ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ถ้าเราซื้อให้กับตัวเราเองไม่สามารถขอลดหย่อนภาษีได้ครับ ถ้าจะขอลดหย่อนได้เราต้องซื้อประกันชีวิตให้กับ พ่อ หรือ แม่เราครับ ส่วนประกันมะเร็งผมว่าก็น่าจะได้นะครับ ไม่กล้าฟันธงครับ เคยได้ถามกับพนักงงานขายประกันไหมครับ ผมว่าเขาน่าจะให้ข้อมมูลเรื่องนี้ได้ดีที่สุดนะครับ รองๆถามเขาดูครับ

2020.11.12 14:34

อิงอร

เราได้ยินมาว่าประกันมะเร็ง Gen Cancer เป็นประกันที่คุ้มครองมะเร็ง ไม่ว่าจะเป็นขั้นไหน เมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็งก็จะได้รับเงินทันที เราว่าทำประกันตัวนี้ก็คุ้มนะสำหรับคนที่มีความเสี่ยง และเบี้ยประกันก็อาจจะสูงหน่อย แต่ก็สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีได้ตามจำนวนที่จ่ายจริง แต่ไม่เกินหนึ่งแสนบาท เราก็สนใจประกันตัวนี้ด้วย เพราะญาติๆหลายคนก็เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็งกัน

2020.12.08 13:30

บุญสิทธิ์

เรื่องที่คุณ อรวรา แจ้ง เมื่อก่อนอาจจะเป็นอย่างนั้นครับ แต่ตอนนี้เราวามารถเอาประกันชีวิตของเราไปขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยครับ ไม่จำเป็นแค่คนในครอบครัวเท่านั้นครับ ส่วนที่จะขอลดหย่อนได้เท่าไร ปกติแล้วตามที่ เขาแจ้งนะครับ เขาบอกว่าสามารถลดหย่อนได้ประมาณ 15% ของเบี้ยประกันที่เราจ่ายในปีนั้นครับ ปีนี้อย่าลืมเอาไปลดหย่อนนะครับ

2021.01.13 13:14

ลิ้นจี่

จขกทคงจะได้คำตอบไปหมดแล้วนะคะ ในส่วนที่จขกทสงสัยที่ถามว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ ?? จขกทสอบถามกับทางตัวแทนได้เลยนะคะ เค้าสามารถที่จะคำนวณให้คุณได้เลยค่ะ เพราะว่าถ้าจะถามว่าลดได้เท่าไหร่ตรงนี้มันต้องมีรายละเอียดในเชิงลึกหน่อยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นอายุ รายได้ของจขกท เราคงไม่สามารถจะคำนวณให้คุณได้จริงๆ ยังงัยลองสอบถามตัวแทนดูนะคะ

2021.03.22 4:0

IZY

Gen Cencer เป็นประกันชีวิตนะ แต่คุ้มครองการเสียชีวิตจากโรคมะเร็ง ถ้าเป็นประกันชีวิตคือลดหย่อนภาษีได้ค่ะ จขกท. สนใจใช่มั้ยคะ? ถ้าสนใจและมีความเสี่ยงเรื่องมะเร็งก็แนะนำค่ะ ประกันจาก Generaly เงื่อนไขค่อนข้างดีนะคะ แบบแผนนี้เราก็เคยอ่านค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าเบี้ยจะแพงมากแค่ไหน ลองเช็คดูได้ค่ะ อ้อแล้วก็เรื่องลดหย่อนภาษีก็ถามด้วยนะคะว่าลดหย่อนได้ปีละกี่บาท

2021.05.30 5:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

อยากทราบความแตกต่างประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer กับตัวอื่นๆเป็นยังไงบ้าง เช่นเรื่องของการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี