Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าคนในครอบครัวมี ประวัติการเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันชื่อ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้สามารถทำได้ไหม?

ตอนนี้ลูกสาวกำลังเข้าเรียนในมหาลัย รามคะ ต้องไปอยู่คนเดียว เราเองก็เป็นห่วงกลัวว่าจะเป็นอะไรบ้างไหม ที่บ้านเราเคยมีประวัติรุ่นย่าเราคะเป็นมะเร็ง เรากลัวว่าถ้าลูกสาวเราอยู่คนเดียวแล้วเป็น แล้วเกิดเป็นตามครอบครัว ของเรา เลยอยากทำประกันมะเร็ง Gen Cancer ให้กับลูกสาวสักหน่อย ไม่ทราบว่าทำได้ไหม กลัวว่าถ้าในครอบครัวเลยมีประวัติอาจทำไม่ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรวรา

แต่ตัวน้องเองยังไม่เป็นมะเร็งใช่ไหมครับ กรณีแบบนี้สามารถทำได้เลยครับ แต่ว่า ประกันตัวนี้ เบี้ยประกันได้ยินมาว่าค่อนข้างแพงนะครับ ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ ถ้าน้องจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ไหว พี่สนับสนุนเลยครับ แต่ถ้าน้องจ่ายไม่ไหว พี่ว่า น้อง ลองๆ หาเจ้าอื่นดูด้วยก็น่าจะดีนะครับ ซื้อประกันเราอย่ารีบร้อนครับ ค่อยๆดูครับ

2020.11.12 14:34

มินตรา

ประกันมะเร็ง Gen Cancer เป็นประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะ ถึงแม้ว่าคนในครอบครัวเป็นมะเร็ง ลูกสาวคุณก็สามารถสมัครใช้บริการได้ค่ะ ถึงแม้ว่าค่าเบี้ยประกันอย่างจะแพงหน่อย แต่ถ้าตรวจเจอว่าเป็นมะเร็งก็จะได้นับเงินประกันทันที่ ลูกสาวคุณจะได้เอาเงินไปรักษาตัวเองได้ทันที่ เพราะประกันตัวนี้จะไม่ได้กำหนดว่าจะต้องรักษาพยาบาลที่ไหน ผู้เอาประกันสามารถเลือกเข้ารักษาอย่างไรก็ได้

2020.12.08 13:38

บุญสิทธิ์

ทำไปเลยครับไม่ต้องกังวลครับ สามารถซื้อได้ตามปกติเลยครับ ไม่เกี่ยวครับว่าใครในครอบครัวเคยเป็นมาก่อนหรือไม่ ประกันแบบนี้เป็นประกันส่วนบุคคลครับ แต่ถ้าในกรณีที่คนในครอบครัวเป็นแล้วคนนั้นจะไปซื้อประกันตัวนี้ ถ้าเป็นแบบนี้ไม่น่าจะได้นะครับ หรือถ้าจะได้ค่าเบี้ยประกันชีวิตที่คนนั้นต้องจ่ายก็จะเพิ่มขึ้นมากเลยครับ

2021.01.13 13:14

ริว

จริงๆประกันมะเร็งตัวนี้เป็นประกันที่น่าสนใจเลยทีเดียว เพราะว่าถ้าตรวจพบว่าเป็นมะเร็งไม่ว่าจะระยะไหนเขาก็จะจ่ายเงินก้อนที่ให้เยอะพอสมควรเลย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูเรื่องของเงื่อนไขอื่นๆด้วยนะครับว่าเป็นยังไง และอีกอย่างถ้าเขามีความคุ้มครองให้เยอะขนาดนั้นค่าเบี้ยประกันน่าจะค่อนข้างสูงอยู่ แต่ผมว่าถ้ามีความเสี่ยงทำไว้ก็ดีครับ

2021.03.22 5:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี