Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

มีเรื่องเกี่ยวกับประกันสุขภาพที่เกี่ยวข้องกับมะเร็งของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer มาสอบถามคะ คือ อ่านข้อมูลมาไม่พบเกี่ยวกับสัญญาว่าต้องจ่ายกี่ปีเหมือนตัวอื่นๆคะแล้วไม่ค่อยมีคนคอมเม้นเกี่ยวกับตัวนี้เลยคะ เราเลยสงสัยคะว่าประกันตัวนี้เขาเป็นเบี้ยประกันแบบจ่ายแล้วทิ้งเหรอคะ ไม่มีผลตอบแทนเหมือนตัวอื่นๆใช่ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรวรา

นั้นสิครับ ผมเองก็สนใจประกันแบบนี้อยู่นะครับ เห็นหลายคนแล้วครับ บอกว่าสนใจแบบนี้เหมือนกัน แต่หาข้อมูลไม่ค่อยจะมีเลยครับ แต่ผมว่า ถ้าจ่าย ทิ้งก็ไม่น่าคุ้มนะครับ ไปซื้อประกันสุขภาพรวมดีกว่าครับ มีหลายเจ้าให้เลือกครับ แต่ถ้าเป็นจ่ายแบบระยะยาวผมว่าน่าสนครับ ถือว่าทำไว้อีกฉบับครับ เจาะจงไปเลยครับ แบบนี้ดีนะครับ

2020.11.12 14:34

อิงอิง

เรากำลังศึกษาข้อมูลของประกันมะเร็ง Gen Cancer อยู่ค่ะ เท่าที่ได้ข้อมูลมาว่าประกันตัวนี้จะให้ความคุ้มครองจนอายุ 85 ปี ถึงแม้ว่าเป็นมะเร็งก็ยังได้รับความคุ้มครองจนอายุ 85 ปีเมื่อมีการจ่ายเบี้ยประกันอย่างต่อเนื่อง หากหยุดจ่ายเบี้ยประกันก่อน 85 ปี ความคุ้มครองทั้งชีวิตและโรคมะเร็งก็จะสิ้นสุดทันที เราว่าประกันตัวนี้คุณต้องเบี้ยประกันจนครบสัญญาหรือหากว่าเสียชีวิตก่อนก็ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันอีก

2020.12.08 13:51

อาภรณ์

ดีนะคะที่มีประกันแบบที่คุ้มครองเรื่องแบบนี้ด้วย ไม่เหมือนกับเจ้าอื่นๆคะที่จะคุัมครองกรณีเสียชีวิตอย่างเดียว แถมถ้าอยากได้รับการคุ้มครองในกรณีอื่นๆ ก็ต้องให้เราไปซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเอา ซึ่งราคา ประกันสุขภาพ รวมๆแล้วจะอพงกว่าประกันชีวิตเยอะมากเลยคะ ดีนะคะที่ประกัน GEN ตัวนี้ เอามารวมไว้ที่ประกันเดียวกัน

2021.01.13 13:14

กรณ์

ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิต + มะเร็งครับ ดังนั้นคนที่จะทำคือคนที่จะต้องมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคนี้ถ้าทำไว้ก็คือน่าจะคุ้มอยู่ แต่ถ้าคนที่พอจะมีเงินหน่อยแต่ก็อยากคุมครองได้เกี่ยวกับโรคมะเร็งทำไว้ก็ไม่เสียหาย แต่ถ้าคุณมีงบน้อยไม่ได้มีความเสี่ยงอะไรเอาเงินไปทำประกันสุขภาพธรรมดาดีกว่าครับ เพราะว่าเค้าให้เป็นเงินก้อนไม่ได้คุ้มครองค่ารักษาพยาบาล ต้องออกเองครับ ...

2021.03.22 5:14

วาระ

@อรววา คุณทำประกันไว้กี่ฉบับเนี่ยอยากจะให้ลองแชร์ให้ฟังดูนะว่าทำอะไรกับบริษัทไหนบ้างเพราะส่วนตัวก็มองหาประกันอยู่แต่ว่าก็อย่างว่าแหละไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องการหักประกันเท่าไหร่ตอนนี้ก็มีแค่ประกันอุบัติเหตุสภาพแล้วก็ทั่วไปแต่ถ้ามีประกันอะไรที่น่าสนใจเห็นว่าคุณน่าจะมีความรู้เกี่ยวกับการซื้อขายประกันมั้งก็เลยขอลองให้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะ

2021.04.25 14:46

Four

@กรณ์ ถ้าพูดถึง โรคมะเร็ง คิดว่าหลายคนมีความเสี่ยงหมดเลยนะ ถึงแม้คนที่ไม่มีความเสี่ยงหรือครอบครัวไม่เคยมีประวัติเป็นโรคมะเร็งมาก่อน เราพร้อมจะจ่ายเบี้ยประกันอยากจะทำประกันตัวนี้เอาไว้ก็ไม่เสียหายนะคุณว่า เพราะเดี๋ยวนี้มะเร็งไม่ได้เป็นเขากำมะพันอีกต่อไปอาจจะเป็นเพราะพฤติกรรมการใช้ชีวิตโดยเฉพาะมาจากอาหารที่ไม่ค่อยมีประโยชน์ค่ะ

2021.04.29 13:42

DARA

@กรณ์ ขอประกัน เจนเซ็นเซอร์ เป็นประกันชีวิตนี่เอง เพราะว่าถ้าเป็นแค่ประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคมะเร็งก็คงจะเป็นการซื้อปีต่อปี ถ้าเป็นประกันชีวิตก็คงจะระยะยาวเหมือนอย่างที่คุณบอกเลยค่ะ 85 ปี แต่ก็คุ้มนะคะคุ้มครองชีวิตด้วยโรคมะเร็งด้วย แต่เดาว่าเบี้ยประกันน่าจะแพงอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวไปหาข้อมูลก่อนดีกว่าน่าสนใจนะ

2021.07.19 6:34

SIMI

@กรณ์ เราคิดว่าดีออก ที่ถ้าเกิดว่าเป็นมะเร็งขึ้นมาเขาจ่ายเงินก้อนให้เราเลย ประกันแบบที่มีวงเงินคุ้มครองค่ารักษาเราว่ามันไม่ค่อยสาระไม่ค่อยสะดวก ประกันแบบนี้สะดวกกว่าได้เงินก้อนมาเราสามารถเข้ากันไปจัดการการรักษาเองได้เลยว่าอยากจะรักษาแบบไหน ประกันตัวนี้ก็ให้วงเงินเยอะอยู่นะคะ แถมคุ้มครองชีวิตอีกด้วย เป็นแบบแผนประกันที่ดีแบบแผน 1 เลย

2021.09.09 12:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

อยากทราบความแตกต่างประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer กับตัวอื่นๆเป็นยังไงบ้าง เช่นเรื่องของการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี