Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

อยากทราบเกี่่ยวกับ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้หน่อยคะ คือเราอยากทราบว่า ค่าเบี้ยที่จ่าย อยู่ที่ประมาณเท่าไรคะ เพราะเราเคยเจอของบางเจ้าปีละ ประมาณ 6พันบาทคะ แล้วไม่ทราบว่าตัวนี้ถ้าเราซื้อไว้แล้วจ่ายปีต่อปีไหมคะ หรือว่าเขามีสัญญาเหมือนประกันชีวิตคะ อย่างตัวหนึ่งของเขาที่เป็นประกันชีวิตแล้วก็คุ้มครองมะเร็ง(จำชื่อไม่ได้คะ)ด้วยนะคะ ตัวนี้คล้ายกันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สรสวรรค์

ค่าเบี้ยประกัน มันอยู่ที่ช่วงอายุของเราครับ อย่างผม อายุ35ปีครับ ก็จะจ่ายเบี้ยประกัน ประมาณ ปีละ 25,000บาทครับ อันนี้ของผมนะครับ เพราะผมมีความเสี่ยงเป็นมะเร็งครับ แล้ว ถ้าเป็นผู้หญิง ค่าเบี้ย ประกันก็น่าจะเพิ่มครับ เพราะว่าผู้หญิงมีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งมากกว่าครับ แต่ราคานี้ไม่แพงนะครับ ถ้าเทียบกับทุนประกันครับ

2020.11.12 14:34

มนัส

ใช่แล้วครับ ก็เหมือนที่น้องเขาบอกนะครับว่าเบี้ยประกันจะขึ้นอยู่กับอายุและเพศครับ สำหรับประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ เบี้ยประกันอาจะสูงหน่อยแต่ความคุ้มครองที่ได้รับก็เยอะด้วย เท่าที่ผมได้ศึกษาข้อมูลมา ประกันตัวนี้หยุดเบี้ยประกันได้ตั้งแต่เมื่อครบระยะเวลาสัญญาหรือ อายุครบ 85 ปี ถ้าหากหยุดจ่ายเบี้ยประกันก่อน 85 ปี ก็จะสิ้นสุดความคุ้มครองครับ

2020.12.09 7:30

จันทร์เพ็ญ

ขอเพิ่มเติมเรื่องประกันชีวิตตัวนี้หน่อยนะคะ ประกันชีวิตตัวนี้เขามีให้เราเลือก 3แผนด้วยกันคะ เบี้ยประกันชีวิตที่ต้องจ่ายก็ไล่ตามทุนประกันเลยคะ อย่างของหนู อายุ 28ปี เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายเริ่มต้นที่ 1,700 บาท ไปจนถึง 4,500 กว่าบาท ตามแผนที่เราเลือกซื้อคะ ยิ่งจ่ายมากยิ่งทุนประกันสูงคะ ตัวนี้ทุนประกันสูงถึง 5แสนบาทเลยคะ

2021.01.13 13:14

Peera

ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับสำหรับประกันตัวนี้ ถ้าคุณสุขภาพดีไม่มีความเสี่ยงไปสมัครประกันสุขภาพตัวอื่นๆเถอะครับ ค่าเบี้ยก็ไม่ต้องจ่ายเเพงมากอีกอย่างถึงประกันนี้จะให้ความคุ้มครองที่ยาวนานก็จริง แต่คุณก็ต้องจ่ายเบี้ยนานด้วยเหมือนกันครับสัญญาจนถึงอายุ 85 ปีเลยนะ ผมว่ายาวไปครับ แต่ถ้าจขกทอยากได้ความคุ้มครองยาวๆก็สมัครเลยครับ

2021.03.22 7:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

อยากทราบความแตกต่างประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer กับตัวอื่นๆเป็นยังไงบ้าง เช่นเรื่องของการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี