Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่เสียก่อนที่จะจ่ายประกันครบสัญญา แบบนี้สามารถขอรับผลประโยชน์จากทางประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ได้ไหม?

เราไม่ค่อยมีความรู้เรื่องประกันเลยคะ แต่เราทำให้กับแม่เราคะ ทำให้ท่านถ้าท่านอายุมากแล้วก็ยังพอมีเงินคืนจากประกันมาดูแลท่านได้คะ เราเลยตัดสินใจทำประกันตัวนี้เนื่องจากส่ง20ปีคะ คิดว่าไม่มากอะไร แต่ปรากฏว่า แม่เราเสียแล้วคะหลังจากทำประกันได้5ปีคะ แบบนี้เราสามารถที่จะขอวงเงินคุ้มครองจากการเสียชีวิตได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สรสวรรค์

เสียใจด้วยนะครับกับเรื่องนี้ครับ ส่ววนเรื่องเบี้ยประกันผมว่าเขาน่าจะจ่ายตามความเป็นจริงมากกว่าครับ คงไม่ได้จ่ายให้ตามสัญญาครับ แต่ ปกติแล้วเขาก็จะบอกนะครับว่าจะจ่ายประมาณเท่าไร ผมว่าไม่น่าจะได้มากเท่ากับอยู่จนอายุครบสัญญาครับ ยังไงก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรครับ ถือว่าเอาเงินที่ได้มาเป็นงานทำบุญให้กับท่านแล้วกันครับ

2020.11.12 14:34

มายุ

เรื่องผลประโยชน์จากการทำประกันในกรณีที่ผู้เอาประกันเสียชีวิตก่อนที่จะจ่ายเบี้ยประกันครบ เท่าที่เราทราบมาว่าถ้าเป็นแบบนี้บริษัทประกันจะจ่ายเงินให้กับผู้รับผลประโยชน์ตามจำนวนของวงเงินทุนประกัน แต่เพื่อความมั่นใจ คุณต้องอ่านเงื่อนไขของกรมธรรม์ฉบับนั้นดูว่าเงื่อนไขในการจ่ายเงินให้กับผู้รับผลประโยชน์เป็นอย่างไร

2020.12.09 7:56

จันทร์เพ็ญ

ประกันตัวนี้ไม่ว่าจะเป็นการเคลมสินไหมทดแทนช่วงไหน เขาก็จะจ่ายที่ 100% คะ ไม่เหมือนกัยบางตัวของเขาคะ อย่างถ้าจ่ายครบสัญญาบางตัวจ่าย150% เลยคะ แต่ไม่ว่าจะได้เท่าไร เราก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เราคงไม่อยากให้คนที่เรารักจากเราไปไวขนาดนี้ใช่ไหมคะ ยังไงตอนนี้ก็อย่าลืมเดินเรื่องเคลมนะคะ มันต้องใช้เวลาเหมือนกันนะคะ

2021.01.13 13:14

แอนนี่

ติดต่อเลย 1124 สายด่วนของบริษัทนี้ จะได้รู้แน่ๆไปเลยว่าเคลมได้ชัวร์ไหม เพราะปกติเขาจะกำหนดไว้ว่าถ้าเสียชีวิตช่วง 1-3 ปีหรือ 3-5 ปีจะได้เงินกี่เปอร์เซ็นต์อะไรแบบนี้ค่ะ แต่ถ้าจ่ายแค่ 5 ปีแล้วคิดว่าไม่น่าจะได้ 100% เต็มหรอกนะ เพราะว่าเพิ่งทำได้ไม่นาน ยังไงลองสอบถามกับทางตัวแทนบริษัทดีกว่าค่ะเราเองก็ไม่กล้าตอบเพราะไม่ใช่ตัวแทน

2021.03.22 9:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี