ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ผมคคิดว่าประกันชีวิตเป็นการออมแบบหนึ่งครับ เลยสนใจอยากที่จะทำประกันชีวิตสักฉบับครับ ศึกษาเกี่ยวกับประกันมาหลายตัวครับ แต่ที่ ผมชอบคือ ตัวนี้ละครับ แต่ที่ผมสงสัยคือ ทำไมค่าเบี้ยประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ค่อนข้างแพงจัง คิดยังไงกันบ้างครับ มันคุ้มไหมครับที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

บัวสา

ประกันตัวนี้ จ่าย 20 ปี แต่คุ้มครองเร ไปถึง อายุ99 ปี ใช่ไหมคะ ถ้าเป็นแบบนี้เราว่าค่อนข้าง โอเคเลยคะ ค่าเบี้ยประกัน เราก็ว่าน่าจะประมาณนี้นะคะ อย่างของเราทำ ปีหนึ่ง เราจ่ายประมาณ 3หมื่นบาทคะ แต่เรามีประกันสุขภาพด้วยนะคะ ทำเลยคะ เราว่าดีแล้วละคะ สำหรับประกันแบบนี้ บางเจ้าส่งนานกว่านี้ก้มีนะคะ หรือบางเจ้าส่งยันแก่เลยคะ

2020.11.12 15:7

สายใจ

เราพอเข้าใจว่าประกันไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 จึงมีเบี้ยประกันที่แพง อาจเนื่องจากแผนประกันที่จ่ายเงินเบี้ยประกันเพียงแค่ 20 ปีแต่ให้ความคุ้มครองถึง 99 ปีและในระหว่างนั้นจะได้รับเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกัน ตั้งแต่ปีที่สอง จนถึงวันครบกำหนดสัญญาด้วย และผู้เอาประกันยังสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมพ่วงด้วยได้อีก

2020.12.09 8:15

ศรีชาติ

ผมรองไปเทียบประกัรตัวนี้ดูครับ ผมรู้สึกว่าเยี้ยประกันตัวนี้ไม่เหมาะสำหรับคนที่จะลงทุนเอากำไรจากประกันชีวิตครับ เพราะว่าดูจาก% ที่ทางประกันตัวนี้จ่ายคืนแล้วไม่ค่อยได้มากเท่าที่ควรเลยครับ แถมเบี้ยประกันที่ส่งก็ค่อนข้างเยอะเลยครับ ผมว่าถ้าจะซื้อเอาไว้คุ้มครองยาวตัวนี้คือตัวเลือกครับ ไม่แนะนำสำหรับคนที่ซื้อประกันเพื่อหวังกำไรครับ

2021.01.13 13:50

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากทราบเรื่ื่องเงินปันผลที่ได้ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ว่าได้ไปจนหมดสัญญาคุ้มครองเลยไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้ลูกเมียลำบากครับ คิดอยากทำประกันชีวิตสักตัง มองๆ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้เป็นยังไงครับ?

สนใจอยากทำประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 พร้อมกัยประกันสุขภาพให้พ่อครับ? ตัวนี้แพงไหมครับ

อยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ต้องตรวจสุขภาพไหมแล้วซื้อประกันโควิดควบเลยได้ไหม?

ประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เราถ้าปีนี้ส่งไม่ได้ เราไปจ่ายปีหน้าแทนได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างอย่างไรเกี่ยวกับการคุ้มครองกับแบบแผนที่ 6 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองรวมไปถึงในเรื่องของอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ