Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ถ้าสนใจทำไม่ทราบว่า อายุเท่าไรเหมาะที่จะทำที่สุด

เราอยากสอบถามเกี่ยวกับประกันชีวิตของประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 หน่อยคะ เราสนใจอยากที่จะทำคะ แต่ได้ยินมาว่าค่าเบี้ยแพงใช่ไหมคะ แต่มันก็มีช่องว่างที่เขาบอกเกี่ยวกับอายุด้วยใช่ไหมคะว่า อายุเท่าไรค่าเบี้ยประกันจะไม่แพงมาก เราอยากทราบคะ ตอนนี้เรา อายุ 30ปี เราซื้อเลยดีไหม หรือว่าต้องรอให้35ปีก่อนคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สร้อยสุดา

ส่วนตัวเราคิดว่า น่าจะทำช่วงอายุ 30ปีคะ เพราะว่าช่วงนี้ทำงานได้แล้วเรื่องส่งเบี้ยประกันไม่น่าจะมีปัญหาอะไรคะ แถม อายุ 50ปี ก็จ่ายเบี้ยประกันครบแล้วคะ ว่าแต่ไหนๆจะซื้อประกันแล้ว ไม่ลองๆหาแบบที่มี % ให้เราตอนที่เวนคืนทุนประกันไปเลยละ เราว่าอย่างน้อยๆ มันน่าจะเป็นเงินทุนใฟ้เราได้บ้างนะ ลองๆไปดูเจ้าอื่นๆก้่อนก็ได้นะ

2020.11.12 15:6

เมษา

เราเห็นด้วยนะคะการทำประกันตั้งแต่อายุยังน้อยจะได้ประโยชน์มากกว่าเพราะว่าตอนนี้สุขภาพแข็งแรงไม่เป็นโรค อยู่หากรออีกสักระยะหนึ่งเราไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อเราสุขภาพไม่ดีการทำประกันบริษัทประกันก็จะไม่รับอย่างแน่นอน ถ้าคิดอยากทำประกันก็อย่ารออีกเลย อย่าลืมว่าการทำประกันอายุน้อยเบี้ยประกันที่ชำระก็ไม่สูงจนเกินไปถ้าเปรียบเทียบกับทำประกันตอนอายุมากขึ้น

2020.12.09 9:32

สุริยวงค์

ซื้อเลยครับไม่ต้องไปรออะไรแล้วครับ ตอนนี้ความเสี่ยอยู่ใกล้เรามากๆเลยครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยยิ่งน่ากลัวครับ ที่บอกให้ซื้อเลยเพราะว่าถ้าซื้อประกันชีวิตแล้วจะได้ให้ซื้อปนะกัรสุขภาพด้วยครับ เพราะว่าตอนนี้ช่วงโควิด ถ้าไม่สบายขึ้นมามันจะลำบากเอานะครับ ถ้าซื้อประกันชีวิตแล้วซื้อประกันสุขภาพที่ มีเหม่าจ่ายค่ารักษาเลยครับ ป้องกันความเสี่ยงเอาไว้ดีกว่าครับ

2021.01.13 13:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี