Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ตอนนี้อะไรก็ไม่แน่นอนกับชีวิตเราจริงๆครับ ผมสนใจอยากที่จะประกันชีวิตครับหวังว่าจะมีเงินตอนแก่ครับ มีหลายเจ้าในบ้านเรามากจริงๆครับ มีเจ้าดังๆออกประกันมาเยอะมากครับ แต่ที่ผมไปเจอมา มีประกันของบ.ไทยประกันชีวิต ตัวประกันมีชื่อว่าไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 มีคนนิยมบ้างไหมครับกับประกันตัวนี้นะครับ เพราะทางไทยประกันเขาออกมาเยอะมากจริง แล้วคล้ายๆกันก็มีเยอะด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สร้อยสุดา

ขึ้นชื่อว่าเป็น ประกันของ ไทยประกันชีวิตแล้ว เราว่าไม่ว่าจะเป็นตัวไหนๆ ของเขาก็เป็นที่นิยมทั้งนั้นแหละคะ ประกันเจ้านี้ ออกมานานมากแล้ว เป็นที่น่าเชื่อถือมากๆ (อันนี้เราพูดจริงๆนะ เขาไม่ได้จ้าเรามานะ) ยิ่งประกัน คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 เป็นแผนประกันเริ่มต้นด้วย ค่าเบี้ยไม่แรงมากเราว่าคนน่าจะให้ความสนใจแน่นอน

2020.11.12 15:6

หมั่นโถว

แน่นอนว่าบริษัทไทยประกันชีวิตเป็นบริษัทที่ติดอันดับบริษัทประกันของประเทศไทย มีลูกค้าที่ใช้บริการหลากหลาย เนื่องจากบริษัทมีแผนประกันที่ทุกคนสามารถเลือกใช้บริการ และ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ก็เป็นประกันตัวที่หลายคนให้ความสนใจ และแผนนี้ให้ความคุ้มครองชีวิตถึง 99 ปีจ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี และยังมีเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยด้วย

2020.12.10 2:40

สุริยวงค์

ประกันชีวิตตัวนี้เหรอครับ ผมว่าไม่ค่อยที่จะนิยมเท่าไรครับ เพราะว่าผลประโยชน์ที่ได้ไม่ค่อยมากเท่าไรครับ ตัวที่คนเล่นน่าจะเป็นตัวอื่นมากกว่าครับ ผมว่ารองเทียบการคุ้มครองของแต่ละตัวดูครับแล้วจะเห็นความต่างครับ ส่วนถ้าใครอยากซื้อประกันของบริษัทนี้ เห็นด้วยกับเพื่อนๆเลยครับ ว่าประกันเจ้านี้ติดตลาดบ้านเรานานมากแล้วครับ

2021.01.13 13:50

ใบไผ่

จริงๆมีหลายที่เลยค่ะที่ให้ผลตอบแทนดีกว่าที่นี่ มีของ AIA / FWD หรือแม้กระทั่งในเครื่อของธนาคารกรุงศรี หรือไทยพาณิชย์ ตรงนี้เราจะไม่เจาะจงลงไปนะคะเพราะรายละเอียดมันมีเยอะมาก ยังงัยลองไปหารายละเอียดของบริษัทที่เราได้บอกไปแล้วกันนะคะ แต่ยังงัยก็ตามคุณควรดูเกี่ยวกับค่าเบี้ยด้วยนะคะเพราะการลงทุนกับประกันสภาพคล่องทางการเงินมันอาจจะไม่เท่ากับการเอาไปฝากธนาคาร ต้องดูให้ดีค่ะ

2021.03.23 5:8

ซาลาเปา

โห ตอบยากเหมือนกันนะครับว่านิยมหรือเปล่า เขามันเป็นเหมือน การทำความคิดเห็น ของคน ในจำนวนเยอะๆ ซึ่งก็ไม่เคยหาเหมือนกันนะครับว่าประกันแต่ละแบบแผนเนี่ย นิยมมากแค่ไหน แล้วคนใกล้ตัวเราเนี่ยสมมุติผมมีเพื่อน 5 คนเพื่อทำ 5 คนผมทำประกันแบบไหนบ้าง เอาจริงๆก็ไม่เคยถามนะครับ คิดแล้วก็เดี๋ยวถามเพื่อนดูดีกว่า ดูซิว่าทั้ง 5 คนเนี่ยมีประกันที่ทำของเจ้าเดียวกันบ้างไหม

2021.07.18 12:40

December

จะนิยมหรือไม่นิยม อันนี้ไม่สำคัญนะคะ สำคัญที่ว่าแบบแผนประกันนี้ตอบโจทย์คุณหรือเปล่า เพราะถ้าถามถึงความมั่นคงความไว้วางใจได้สำหรับบริษัทไทยประกันชีวิตก็คือมีอยู่แล้วค่ะเชื่อถือได้ เป็นบริษัทประกันที่มีชื่อเสียงเจ้าหนึ่ง เพราะฉะนั้นแบบแผนประกันของเขา ก็ต้องตอบโจทย์ไม่คนใดก็คนหนึ่งอยู่แล้ว ส่วนจะตอบโจทย์ใครบ้างมากน้อยแค่ไหนก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งค่ะ

2021.09.11 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี