Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เราถ้าปีนี้ส่งไม่ได้ เราไปจ่ายปีหน้าแทนได้ไหม?

ตอนนี้คิดว่าหลายบ้านที่ทำประกันคงเครียดกันแน่ๆ คงเจอเรื่องคล้ายๆกัน คือไม่สามารถจ่ายได้ในช่วงนี้ เราเองก็เป็นแบบนั้นด้วยคะ เราเลยอยากทราบคะว่า ถ้าเรามีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันในช่วงนี้ เราทำของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เอาไว้ ไม่ทราบว่า เขาให้เราไปจ่ายทบปีหน้าได้ไหม หรือว่า เขามีแบ่งจ่ายรายเดือนไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจนระวี

แบบนี้ไม่น่าจะได้นะคะเขาถือว่าเราขาดส่งคะ ปกติแล้วประกัน ตัวนี้เขาจ่ายครั้งเดียวเป็นปีเหรอคะ ประกันส่วนใหญ่เราสามารถเลือกจ่ายได้ไม่ใช่เหรอคะว่าจะเป็นรายปีหรือรายเดือน เราว่าลองๆของเปลี่ยนการจ่ายประกันกับเขาก่อนดีกว่าคะ แล้วถ้าไม่ได้เขามีแบบเงินกู้จากประกันเราคะ เอามาจ่ายแทนได้คะ แต่เราไม่เคยกู้คะ ยังไงขอให้ได้นะคะ อย่าปล่อยขาดคะ

2020.11.13 10:28

นำ้ชา

เราเองก็เคยทำประกันชีวิตค่ะ ในปีแรกๆเราก็จ่ายเป็นรายปีมาหลายปี จนถึงช่วงที่สภาพเศรษฐกิจไม่ดี เราไม่อยากให้กรมธรรม์ขาด ถ้าขาดแล้วเราก็จะไม่ได้ความคุ้มครอง เราเลยเปลี่ยนจากการจ่ายเบี้ยประกันจากรายปีเป็นรายเดือน ถึงแม้ว่าเราต้องจ่ายรายเดือนบวกกับดอกเบี้ยนิดหน่อย แต่เราก็ส่งต่อ อย่างไรเราขอให้คุณพยายามที่ส่งเบี้ยประกันต่อไปนะคะ อย่าปล่อยให้กรมธรรม์ขาด

2020.12.10 3:18

คำปอนดิ์

ส่วนใหญ่ไม่เคยเจอใครที่ทำแบบนี้นะคะ ส่วนใหญ่แล้วประกันชีวิตจะยืดเวลาการจ่ายของเราไปอีก1เดือนเท่านั้นเองคะ ถ้านานเป็นปีขนาดนี้มีหวังสัญญาประกันชีวิตขาดแน่นอนคะ รองเข้าไปคุยกับทางประกันดูนะคะ เอาอย่างที่พี่ๆเขาบอกก็ได้คะ ขอเปลี่ยนสัญญาจากการจ่ายเป็นรายปี มาาเป็นจ่ายเป็นรายเดือนหรือว่า 6เดือนครั้งดีกว่าคะ

2021.01.14 14:41

palm

จริงๆถ้าจ่ายไม่ไหว เค้ามีให้เราสามารถจ่ายช้าได้อาจจะเดือนนึงนะถ้าจำไม่ผิด หลังจากนั้นเค้าจะมีจดหมายแจ้งเตือนมาให้เราไปชำระ ถ้าเราไม่ทำตามก็เสร็จค่ะ ที่จ่ายๆมาไม่เหลือเลย อาจจะได้เงินคืนแต่ไม่เต็มนะ ส่วนในเรื่องความคุ้มครองก็ถ้าจ่ายขาดความคุ้มครองก็จะขาดเหมือนกัน ทำประกันต้องอ่านเงื่อนไขรายละเอียดให้ดีนะคะ ไม่อยากให้ขาดทุนค่ะ

2021.03.23 5:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี