Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากทำประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 พร้อมกัยประกันสุขภาพให้พ่อครับ? ตัวนี้แพงไหมครับ

ผมเป็นห่วงเรื่องสุขภาพของพ่อครับแล้วก็อยากทำประกันชีวิตให้แม่ด้วย เพื่อนๆผมหลายคนก็ทำให้พ่อกับะ่อเขาครับ ผมอยากได้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วยครับ มองของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ไว้ครับ ประกันมันจะแพงมากมั้ย? มีใครคนไหนซื้อประกันตัวนี้บ้างครับหรือใครพอรู้จักบ้าง เป็นไงบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เจนระวี

ไม่ทราบว่า พ่อกับแม่อายุเท่าไรแล้วละคะ เพราะค่าเบี้ยประกัน จะถูกหรือแพงขึ้นอยู่กับเรื่องของอายุด้วยคะ ยิ่งอายุมากยิ่งแพงคะ เราคิดว่าน่าจะไปมองดูประกัน ผู้สูงอายุจะเหมาะสมกว่าไหมคะ ค่าเบี้ยประกันก็ไม่แพงด้วยคะ อย่างของไทยประกันชีวิตก็มีคะ ตัวที่ถามน่าจะเหมาะหรับคนอายุน้อยๆมากกว่าคะ เพราะการคุ้มครองมันโอกว่าคะ

2020.11.13 10:28

มายาวี

การซื้อประกันชีวิตและประกันสุขภาพให้คุณพ่อคุณแม่เป็นการกระทำที่น่าชมเชยมากค่ะ เมื่อนึกถึงตอนนี้คนเราพออายุมากขึ้น สิ่งที่ตามมาก็คือปัญหาสุขภาพ มันจะมาเป็นแพ็กเกจเลย ในเมื่อคุณพ่อคุณแม่ของคุณยังไม่มีปัญหาสุขภาพคุณก็รีบทำประกันไว้เลย อย่าปล่อยให้เวลาผ่านไป เพราะว่าถ้ามีปัญหาสุขภาพบริษัทประกันชีวิตจะไม่รับ

2020.12.10 3:37

วานิช

ตัวที่สนใจนี้เป็นแผน1 ครับ ราคาไม่แพงเท่าไรนะครับสำหรับประกันชีวิต แต่ที่น่าจะแพงน่าจะเรื่องของประกันสุขภาพมากกว่าครับ ที่ราคาค่อนข้างแพงมากครับ แต่ก็มีบางตัวนะครับที่แพงแต่คุ้มค่าครับ อย่าง ประกันสุขภาพ VIP นะครับ ตัวนี้เข้าท่าเลยครับ ดูเหมือนว่าจะจ่ายแพงแต่ว่าถ้าเขาโรงพยาบาล 1ครั้ง ก็คุ้มแล้วละครับ

2021.01.14 14:41

ฟ้าใส

คือเดี๋ยวก่อนนะคะจขกท ประกันตัวนี้เป็นประกันที่จะว่าคุ้มครองตลอดชีพก็ได้นะ คุ้มครองจนถึงอายุ 99 ปี เเต่จ่ายเบี้ยแค่ 20 ปี ถามว่าน่าสนใจไหมที่จะทำให้พ่อก็น่าสนใจแต่ถามว่าประกันตัวนี้ใครจะได้รับผลประโยชน์กันแน่ค้าา คุณหรือคุณพ่อ??? เราว่าถ้าอยากทำให้คุณพ่อแนะนำว่าให้ทำพวกประกันสุขภาพจะดีกว่านะคะ น่าจะได้ใช้งานมากกว่าค่ะ

2021.03.24 3:54

Panwa

@วานิช ถ้าพ่อของคุณกำลังเข้าวัยเกษียณ สนใจประกันสำหรับผู้สูงอายุมั้ย? หรืออยากซื้อความคุ้มครองแยก ถ้าไม่อยากแยก อยากแนะนำของ AIA ประกันชีวิตอาวุโสโอเค เพราะมีสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพที่ซื้อได้นะ น่าจะถูกกว่าซื้อแยกอะ ไม่รู้นะลองแนะนำดู แล้วแต่จะเลือกเลยค่ะ แค่เสนอแนะ เพราะดิฉันซื้อแบบนี้ให้พ่อค่ะ

2021.05.26 13:37

Soe..

วางแผนดีแล้วค่ะ เจ้าของกระทู้อยากซื้อประกันชีวิตให้คุณพ่อพร้อมกับประกันสุขภาพด้วย ถูกแล้วค่ะสองอย่างนี้ต้องมาคู่กันนะ ถามว่าประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 พร้อมกับประกันสุขภาพดีมั้ย ดีแน่นอนค่ะเพราะว่าคุณพ่อของคุณจะได้รับความคุ้มครองทั้งในส่วนของชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวก็โอเคค่ะ

2021.05.30 13:25

Pab%^

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ที่เจ้าของกระทู้สนใจอยากทำให้กับพ่อแม่ ฉบับนี้คุ้มครองทั้งชีวิตและสุขภาพเลยเหรอครับ? ได้ความคุ้มครองทั้งสองอย่างแบบนี้ก็ดีน่ะสิ แต่ส่งเบี้ยประกันภัยนานเหมือนกันนะ 20 ปีเลย แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ส่งไหวก็โอเคอะครับ สองฉบับเลยนะของพ่อกับของแม่ คิดถึงของตัวเองด้วยนะครับ

2021.07.13 8:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี