Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่อยากให้ลูกเมียลำบากครับ คิดอยากทำประกันชีวิตสักตัง มองๆ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้เป็นยังไงครับ?

อาทิตย์ที่แล้ว ผมนัดกับเพื่อนครับ ว่าจะไปเที่ยวด้วยกัน พอคุยกันได้ไม่นาน น่าจะผ่านไปสองวันได้ครับ ญาติเพื่อนโทรมาบอกว่าเพื่อนผมเสียครับ ผมนี่ตกใจมากเลยครับ แล้วส่งสาร ลูกเมียของเพื่อนครับ จะอยู่ยังต่อ กลับมาคิดถึงตัวเองเลยครับ ตอนนี้ชักอยากซื้อประกันชีวิตแล้วสิครับ ไม่ทราบตัวนี้เป็นไงบ้างครับคิดว่าผมน่าจะทำตัวนี้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชลาลัย

แบบนี่น่าสงสารแบที่คุณบอกจริงๆคะ เสียกะทันหันมากเลยนะคะ เรื่องประกันชีวิต เราว่าทำได้ไวเท่าไรยิ่งดีคะ ตัวนี้ที่คุณว่าก็ ดีนะคะ ถือว่าเป็นตัวพื้นฐานของประกันชีวิตเจ้านี้เลยคะ แต่ถ้าเป็นเรา ถ้าพอมีเงินเหลืออยู่บ้างเราว่าจะขยับไปอีกแผนดีกว่ากะ ค่าเบี้ยประกันไม่ต่างกันเท่าไรคะ แต่ทุนประกันที่ครอบครัวเราจะได้ต่างอยู่เยอะคะ

2020.11.13 10:28

มาลิกา

ชีวิตคนเราไม่แน่นอน อาจจะมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา แต่สิ่งที่เราทำได้คือการไม่ประมาท สิ่งหนึ่งที่หลายคนคิดว่าไม่จำเป็น คือการทำประกันชีวิต คุณคิดถูกแล้วที่จะทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ ฉันว่าประกันตัวที่คุณถามก็น่าสนใจ คุณจ่ายเบี้ยประกันเพียง 20 ปี และยังมีเงินคืน 1% ทุกปี ตั้งแต่ปีที่ 2 จนถึงวันครบกำหนดสัญญา

2020.12.10 3:45

วานิช

ตัวนี้เหรอครับ เป็นประกันชีวิตที่จ่ายเงิน ไม่ค่อยมากเท่าไรนะครับ จ่ายแค่ 100% ของเงินที่เราจ่ายไปเท่านั้นเองนะครับ ผมว่าถ้าอยากซื้อประกันที่เอาไว้ให้คนข้างหลังผมว่าดูเป็นตัวอื่นของเขาดีกว่าครับ บางตัวได้เงิน 150% เลยนะครับ ก่อนจะซื้อไม่ต้องรับนะครับ ใจเย็นๆครับ ค่อยเทียบประกันเอาครับ เดียวเจอตัวที่เราถูกใจแน่นอนครับ

2021.01.14 14:41

Jittra

ทำไว้ก็ดีเหมือนกันค่ะ แต่อาจจะต้องเปรียบเทียบกับหลายๆที่หน่อยก็ดี เพราะเคยได้ยินว่าเบี้ยประกันของที่นี่ค่อนข้างแพง และเงินคืนค่อนข้างน้อย อีกอย่างถ้าเป็นไปได้ทำประกันสุขภาพไว้เพิ่มเติมหน่อยก็ดีนะคะ เพราะเดี๋ยวนี้นอกจากความคุ้มครองชีวิตเเล้ว เรื่องค่ารักษาพยาบาลก็เป็นอะไรที่สำคัญพอๆกัน เพราะค่ารักษาเดี๋ยวนี้แพงมาก

2021.03.24 3:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี