Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่ื่องเงินปันผลที่ได้ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ว่าได้ไปจนหมดสัญญาคุ้มครองเลยไหม?

ขอเข้าเรื่องเลยละกัน วันนี้มีคนมาชวนทำประกัน ถ้าจำ๙ื่อไม่ผิดเป็นของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 น่าจะใช่นะ เขาบอกว่ามีเงินปันผลให้เราด้วย สนใจตรงนี้แหละ แต่น้องเขาไม่ได้บอกว่าเงินปันผลที่ได้ มันจะได้นานขนาดไหน เราได้จนถึงอายุ99ปี ตามการคุ้มครองเลยใช่ไหมครับ ถ้าได้แบบนี้มันก็น่าสนใจเลยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชลาลัย

เราว่าไม่น่าจะได้จนเราครบอายุ 99ปีนะคะ อย่างของที่เราทำไม่ใช่ของเจ้านี้ เราได้เงินปันผล เท่ากับปีที่เราจ่ายเบี้ยประกันนะคะ อย่างถ้าตัวนี้ ต้องจ่ายเบี้ยประกัน20ปี เราก็ว่าน่าจะได้เงินปันผล แค่20ปีเท่านั้นแหละคะ ถ้าทางประกันจ่ายเงินปันผลให้เราจนครบอายุสัญญา เราว่าก็ดีเลยสิคะ ไม่ต้องกังวลเรื่องไม่มีเงินแล้วละคะ

2020.11.13 10:27

มาลี

ตอนนี้เรากำลังหาข้อมูลที่จะทำประกันอยู่ค่ะ ก็มีข้อมูลของบริษัทประกันที่น่าสนใจและเราเห็นว่า ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ก็สนใจตัวหนึ่ง จ่ายเบี้ยประกันเพียง 20 ปีแต่ให้ความคุ้มครองชีวิตถึง 99 ปี และในระหว่างสัญญาจะได้รับเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ตั้งแต่ปีที่ 2 จนถึงอายุ 98 ปี เราว่าคุ้ม ถ้าเราทำทุนประกัน 500,000 บาท เราจะได้รับเงินคืนปีละ 5,000 บาท

2020.12.10 6:12

วิลาวรรณ

จ่ายให้เป็นรายปีเหรอคะ เราว่า ยังไงก็ไม่นาจะคุ้มนะคะ เสียค่าเบี้ยประกันตั้งหลายบาทได้เงินกลับคืนมาไม่เท่าไรเองคะ ยังมีเจ้าไหนอีกไหมคะที่จ่ายเงินให้ดีกว่าประกันชีวิตตัวนี้คะ เราเองก็สนใจอยากซื้อประกันชีวิตเหมือนกันคะ แต่เจอหลายเจ้ามากเลยคะที่ได้ไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ใครพอจะแนะนำได้ไหมคะ อยากได้เงินคืนเยอะๆคะ

2021.01.14 14:41

Reii

@k.วิลาวรรณ อยากได้เงินคืนเยอะๆคงไม่เหมาะกับประกันตัวนี้ อย่าลืมว่าถ้าอยากได้เงินคืนเยอะอาจจะต้องจ่ายเบี้ยเยอะด้วยนะคะ จริงๆเราเองก็สนใจประกันที่เป็นเงินออมเหมือนกันค่ะเพราะต้องการเอามาลดหย่อนภาษีเราเพิ่งเริ่มทำธุรกิจได้ไม่นาน แล้วก็อยากจะลงทุนด้วย ถ้าเอาไปฝากธนาคารคงไม่ได้ดอกเบี้ยเยอะขนาดนี้แน่ๆ

2021.03.24 4:2

Nitty

ถ้าซื้อไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 แล้วได้เงินปันผลไปจนถึงอายุ 90 ปีก็ดีสิคะ จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่ 20 ปี แต่ได้เงินปันผลนานมาก เอาจริงๆ เราก็ไม่รู้หรอกว่าจะได้เงินปันผลกี่ปี เวลาจะซื้อประกันสักฉบับเราจะดูว่าประกันนั้นให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง แล้วเราจะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวหรือเปล่าเป็นหลักค่ะ

2021.07.10 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี