ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

มีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันพนักงานขายประกันมาแนะนำ ประกันชีวิตไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ฟังๆดูน่าสนใจนะ แต่เอาจริงๆเลยนะเราไม่เคยรู้จัก ประกันของตัวนี้มาก่อนเลยคะ ฟังดูก็เข้าท่าดีนะ แต่ที่บ้านเราไม่มีใครใช้ตัวนี้เลย ใครเคยซื้อตัวนี้บ้างคะ น้องเขาบอกว่ามีเงินปันผลให้ด้วยใช่ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

ประเสริฐ

ผมไม่ได้ทำตัวนี้นะครับ แต่เคยได้ยินเพื่อนๆคุยถึงประกันตัวนี้เหมือนกันนะครับ เรื่องเงินปันผลเพื่อนๆบอกว่าได้ครับ แต่ได้แค่20ปีเท่านั้นเองครับ แต่ผมว่าก็โอเคนะครับ ถึงเงินปันผลจะไม่ได้มากมายอะไรแต่ยังยังพอได้เงินคืนมาบ้างครับ ถือว่าเงินที่ได้เป็นส่วนลดจ่ายเบี้ยประกันไปครับ ถ้าอยากซื้อผมแนะนำครับว่าอ่านข้อมูลให้เยอะก่อนครับ ว่ามีข้อแม้อะไรบ้างไหมครับ

2020.11.13 10:27

Sandy

เมื่อนึกเบี้ยประกัน ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ที่ให้จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี และให้ความคุ้มครองชีวิตถึง 99ปี และยังมีเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยตั้งแต่ปีที่2จนที่วันก่อนครบกำหนดสัญญา เราคิดว่าเงินที่ได้เหมือนกับเงินปันผล ถ้าคิดดูเงินที่ได้จะดีกว่าดอกเบี้ยที่ได้จากการฝากเงินไว้กับธนาคารเสียอีก

2020.12.11 7:37

จุฬาวรรณ์

หลายคนที่ทำประกันชีวิตตัวนนี้ได้รับเงินคืน ปีละ1% คะ ถามว่าเยอะไหม มันก็ไม่ได้เยอะนะคะ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้อะไรเลยคะ ส่วนถ้าอยากได้เงินปันผลมากกว่านี้ ก็เปลี่ยนจากแผนที่1มาเป็นแผนที่ 2หรือ 3ก็ได้นะคะ ค่าเบี้ยประกันก็จะเพิ่มมาอีกนิดหน่อยคะ แต่เรื่องเงินปันผลก็ได้มากตามขึ้นมาด้วยคะ หรือจะรองดูตัวอื่นของไทยประกันชีวิตก็ได้นะคะ

2021.01.14 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากทราบเรื่ื่องเงินปันผลที่ได้ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ว่าได้ไปจนหมดสัญญาคุ้มครองเลยไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้ลูกเมียลำบากครับ คิดอยากทำประกันชีวิตสักตัง มองๆ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้เป็นยังไงครับ?

สนใจอยากทำประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 พร้อมกัยประกันสุขภาพให้พ่อครับ? ตัวนี้แพงไหมครับ

อยากซื้อประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ต้องตรวจสุขภาพไหมแล้วซื้อประกันโควิดควบเลยได้ไหม?

ประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เราถ้าปีนี้ส่งไม่ได้ เราไปจ่ายปีหน้าแทนได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ