Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

มีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันพนักงานขายประกันมาแนะนำ ประกันชีวิตไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ฟังๆดูน่าสนใจนะ แต่เอาจริงๆเลยนะเราไม่เคยรู้จัก ประกันของตัวนี้มาก่อนเลยคะ ฟังดูก็เข้าท่าดีนะ แต่ที่บ้านเราไม่มีใครใช้ตัวนี้เลย ใครเคยซื้อตัวนี้บ้างคะ น้องเขาบอกว่ามีเงินปันผลให้ด้วยใช่ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเสริฐ

ผมไม่ได้ทำตัวนี้นะครับ แต่เคยได้ยินเพื่อนๆคุยถึงประกันตัวนี้เหมือนกันนะครับ เรื่องเงินปันผลเพื่อนๆบอกว่าได้ครับ แต่ได้แค่20ปีเท่านั้นเองครับ แต่ผมว่าก็โอเคนะครับ ถึงเงินปันผลจะไม่ได้มากมายอะไรแต่ยังยังพอได้เงินคืนมาบ้างครับ ถือว่าเงินที่ได้เป็นส่วนลดจ่ายเบี้ยประกันไปครับ ถ้าอยากซื้อผมแนะนำครับว่าอ่านข้อมูลให้เยอะก่อนครับ ว่ามีข้อแม้อะไรบ้างไหมครับ

2020.11.13 10:27

Sandy

เมื่อนึกเบี้ยประกัน ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ที่ให้จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี และให้ความคุ้มครองชีวิตถึง 99ปี และยังมีเงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันภัยตั้งแต่ปีที่2จนที่วันก่อนครบกำหนดสัญญา เราคิดว่าเงินที่ได้เหมือนกับเงินปันผล ถ้าคิดดูเงินที่ได้จะดีกว่าดอกเบี้ยที่ได้จากการฝากเงินไว้กับธนาคารเสียอีก

2020.12.11 7:37

จุฬาวรรณ์

หลายคนที่ทำประกันชีวิตตัวนนี้ได้รับเงินคืน ปีละ1% คะ ถามว่าเยอะไหม มันก็ไม่ได้เยอะนะคะ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้อะไรเลยคะ ส่วนถ้าอยากได้เงินปันผลมากกว่านี้ ก็เปลี่ยนจากแผนที่1มาเป็นแผนที่ 2หรือ 3ก็ได้นะคะ ค่าเบี้ยประกันก็จะเพิ่มมาอีกนิดหน่อยคะ แต่เรื่องเงินปันผลก็ได้มากตามขึ้นมาด้วยคะ หรือจะรองดูตัวอื่นของไทยประกันชีวิตก็ได้นะคะ

2021.01.14 14:40

Peachy

จ่ายเบี้ยยาวเกินไป เราไม่ชอบตรงนี้ต้องจ่ายตั้ง 20 แหนะ มันก็จริงที่เค้าคุ้มครองยาวแต่การจ่ายเบี้ยยาวๆในยุคเศรษฐกิจแบบนี้ไม่ไหวอ่ะ แนะนำให้จขกทมองหาประกันที่จ่ายระยะสั้นๆแต่คุ้มครองยาวๆดีกว่า เอาที่เงินปันผลดีๆนะ กระซิบๆบริษัทที่ขึ่นต้นด้วย F นะ okมากๆเลย ให้เงินปันผลเยอะมาก 6% เลยนะ ลองไปเช็คดู บอกแค่นี้ อิอิ...

2021.03.24 5:39

มานัด

@ประเสริฐ ก็ดีนะที่ได้เงินปันผลกลับคืนมาบ้างแล้วก็เห็นว่าได้ 20 ปีเลยหรอฟังดูดีนะอยากรู้ว่าถ้าได้เงินปันผลคืนมาได้คืนมาเยอะไหมประมาณเท่าไหร่แล้วเงินที่จ่ายไปสำหรับประกันตัวนี้ทั้งหมดเท่าไหร่หรอเห็นเขาบอกว่าไม่แพงแต่ยุคนี้สมัยนี้นะเนาะถ้ารู้เป็นตัวเลขเลยก็น่าจะดีกว่าเพราะว่าการลงทุนทุกอย่างเราคิดว่ามีความเสี่ยงแต่ถามว่าอยากได้ไหมก็อยากจะซื้อไว้สักตัวก็อย่างว่าคนเราไม่รู้อนาคตไม่รู้ว่าจะได้ใช้อะไรเมื่อไหร่อยากรู้ข้อมูลเพิ่มด้วยขอบอกหน่อยนะ

2021.04.21 15:6

Aey

@Sandy ก็น่าสนใจนะถ้าดอกเบี้ยได้มากกว่าที่ตัดธนาคาร ไม่รู้ว่าจ่ายเบี้ยประกันแพงไหม? ใครเคยซื้อประกันตัวนี้แล้วบ้างคะจ่ายเบี้ยประกันประมาณเท่าไหร่ ถ้าสมมุติว่าอายุประมาณอยู่ในวัย 25 ถึง 30 ปี แล้วเบี้ยประกันคงที่ไหมหรือว่าเพิ่มตามอายุ ขอถามเยอะหน่อยนะคะเขาไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อน ยังมีอีกหลายเรื่องเลยที่อยากถาม

2021.04.25 14:23

^^PIENG

ถ้าดูแค่ระยะเวลาในการส่งเงินค่าเบี้ยประกัน คือ 20 ปีเนี่ย เราว่าน่าสนใจนะ ถ้าต้องส่งค่าเบี้ยประกันภัยนานกว่านี้มันจะยางไปน่ะค่ะ แล้วก็ได้เงินปันผลด้วย เราว่าก็โอเคนะสำหรับคนที่ชอบเรื่องเงินปันผล ถ้าใครที่ไม่สนใจเรื่องนี้ก็ผ่านได้เลยค่ะ เรื่องทำประกันมันแล้วแต่ความต้องการส่วนบุคคลจริงๆ ตัดสินใจแทนกันไม่ได้

2021.05.11 15:48

ลำใย

เคยได้ยินข่าวไม่ค่อยดีของบริษัทนี้มาบ้าง แต่เราว่าการทำประกันขึ้นอยู่กับตัวแทนด้วยนะบางทีถ้าเราเจอตัวแทนที่ไม่ค่อยอธิบายรายละเอียดให้ชัดเจนก็อาจจะมีปัญหาตามมาทีหลังได้อ่ะ อย่างเช่น การแบ่งจ่ายค่าเบี้ยถ้าเราจ่ายเป็นรายสามเดือนหกเดือน ตรงนี้เค้าคิดดอกเบี้ยด้วยนะเออ.... ไม่เคยรู้กันใช่ไหมมันก็จะเเพงกว่าจ่ายรายปีแล้วทำไปแล้วก็ไม่ค่อยได้อะไร

2021.05.24 10:18

แจง

จ่ายเบี้ย 20 ปีเลยหรอคะ?? ไม่ไหวมั้งในช่วงโควิดแบบนี้ ถ้าจ่ายเบี้ยซัก 5 ปียังพอมีลุ้นบ้าง เพื่อนๆตอนนี้มีสมัครประกันของที่ไหนกันไว้บ้างไหมคะ ??? อยากรู้ข้อมูลหน่อย ตอนนี้เราอยากจะสมัครประกันชีวิตไว้ เพราะว่ากลัวโควิดมาก ไม่รู้ว่าประกันชีวิตนี่เค้าจะคุ้มครองด้วยไหมคะ ถ้าเพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำเราหรือที่เพื่อนๆทำไว้ก็ขอช่วยแนะนำทีนะคะ

2021.07.16 13:28

ลูกปลา

ถ้าจะทำประกันชีวิตแนะนำของไทยประกันชีวิตเลยค่ะ ที่นี่ดีมากนะคะไม่ทิ้งลูกค้า อีกอย่างนึงมีชื่อเสียงมานานแล้วด้วย จริงๆถ้าคุณกลัวเกี่ยวกับเรื่อง covid มาก เขาให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่อง Home Isolation ด้วยนะคะ ซึ่งบริษัทประกันของที่อื่นเขาไม่ได้มีแบบนี้นะ ยังไงลองหาข้อมูลดูนะคะ เราแนะนำที่นี่เลยค่ะ

2021.09.12 11:40

TemTem

รู้จักไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 จากหลายๆคอมเม้นท์แล้วเจ้าของกระทู้ได้ซื้อประกันนี้ไว้มั้ยครับ เห็นบอกว่าน้องที่รู้จักกันมาแนะนำประกันนี้ให้ ถ้าคุณถูกใจกับเงื่อนไขของประกันนี้และรุ่นน้องที่รู้จักกันคนนี้สามารถไว้วางใจเขาได้ว่าจะดูแลคุณหลังการขายประกัน ก็น่าสมัครนะ คุณจะได้มีประกันชีวิตที่คุ้มครองยาวๆด้วย

2021.09.25 15:35

คีย์คีย์

ประกันชีวิตไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ไม่รู้ว่ามีเงินปันผลหรือเปล่า เรารู้แค่ว่าฉบับนี้ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนาน 20 ปีค่ะ ถามว่านานมั้ย มันก็นานอยู่นะ แต่คิดว่าค่าเบี้ยประกันคงไม่สูงมากเหมือนกันประกันชีวิตแบบสัญญาระยะสั้น ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ซื้อประกันนี้ำปหรือยัง มาบอกกันบ้างว่าเป็นยังไงค่ะ

2022.01.19 14:48

วัฒนา

เงินปันผลของประกันชีวิต ก็เหมือนกับดอกเบี้ยที่เราเอาเงินไปฝากที่ธนาคารนั้นแหละครับ แต่ดีกว่าหน่อยคือมันมีการคุ้มครอง เพื่อคนข้างหลังเราด้วย ถ้าสมมุติว่าเราเป็นอะไรขึ้นมาคนข้างหลังจะได้ไม่ต้องเดือนร้อนมากนัก ได้ 1% ตามที่เพื่อนๆบอก ก็ถือว่า OKเลยนะครับ เพราะค่าเบี้ยที่เราจ่ายน่าจะหลักพันเท่านั้นเองนะ

2022.03.23 13:39

นิล...

เจ้าของกระทู้สนใจประกันชีวิตไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ที่น้องคนนั้นมานำเสนอให้คุณมั้ยล่ะคะ ถ้าคุณสนใจก็ให้น้องเขาอธิบายรายละเอียดให้ฟังเลย เห็นว่าส่วนตัวคุณรู้จักกับน้องคนนี้อยู่แล้ว ถ้าได้ตัวแทนประกันเป็นคนที่รู้จัก เราว่าดีนะคะ มีอะไรคุยกันง่าย เรื่องการดูแลก็จะได้รับการดูแลอย่างดีด้วยค่ะ

2022.04.17 14:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี