Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้ถ้าทำยกครอบครัว อยากทราบว่าคุ้มครองแล้วเลินคืนเป็นยังไง?

อ่านข่าว ดูทีวี ช่วงนี้แล้ว เอาจริงๆเลยนะช่วงนี้เราต้องการหาประกันชีวิตสักตัวที่มีเรื่องของการคุ้มครองสุขภาพเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย คือแบบนี้นะที่บ้านเรามีหลายคนที่เสี่ยงจะมีโรคประจำตัว เราอยากทราบเกี่ยวกับประกันชีวิตของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) มีใครเคยรู้จักบ้างไหมเห็นเขาบอกว่าคุ้มครองดีแล้วก็มีเงินคืนด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวจี

จะทำประกันชีวิตทีเดียวยกครัวครัวเลยเหรอคะ เหมือนกัยฆ่ายกครัวเลย (ล้อเล่นนะคะ มันคล้ายๆกันคะ) ว่าแต่ถ้าทำเยอะมากขนาดนั้นจะมีเงินส่งพอไหมคะ เพราะถ้าทำเดือนเดียวกัน เงินที่ต้องจ่ายต่อปี ในเดือนนั้นต้องเยอะมากๆเลยนะ เราว่า ซื้อประกันสุขภาพให้กับครอบครัวก่อนดีไหมคะ ตอนนี้มีหลายเจ้าที่มีเหมาค่ารักษาด้วยคะ

2020.11.13 10:27

iJi

คุณพี่อยู่จังหวัดอะไรค๊าาาาาาาาาาาาา 555555555555 อ่านแล้วสะดุ้ง ไม่รู้มาตอบหรือมาแช่งพี่เค้า แต่ก็น่าคิดนะ ถ้าทำประกันยกครัว แล้วโดนฆ่ายกครัว สรุปใครจะได้ตังคะ รบกวนใครก็ได้ตอบที??

2020.11.16 10:52

Winnie

หนูกำลังหาข้อมูลที่จะทำประกันให้กับตัวเองอยู่ เพราะคนที่บ้านมีโรคประจำตัว หมอบอกว่าหนูมีโอกาสที่จะเป็นสูง หนูจึงหาข้อมูลเพื่อจะทำประกันสักฉบับเพื่อตัวเอง หนูได้เจอข้อมูลเกี่ยวกับประกันชีวิตตัวนี้ เขามีจะมีเงินคืนให้ 30% ของจำนวนเงินที่เอาประกันถ้าหากยังมีชีวิตอยู่จนถึงปีกรมธรรม์ประกันภัยปีที่ 21 ซึ่งหนูยังไม่เจอว่าประกันของบริษัทอื่นมีให้คืนแบบนี้ด้วย

2020.12.11 7:55

จุฬาวรรณ์

ถ้าจะซื้อประกันชีวิตยกครอบครัว ดูเจ้าอื่นๆด้วยก็ดีนะคะ เพราะว่า นอกจากจะจ่ายค่าเบี้ยประกันชีวิตทุกปีแล้ว คุณต้องมาจ่ายประกันสุขภาพด้วยนะคะ เพราะจะซื้อประกันชีวิตอย่างเดียวมันก็ยังไงๆอยู่นะคะ เรื่องประกันชีวิตแล้วก็เลือกประกันสุขภาพที่รวมแล้วเราจ่ายไหวจะดีกว่าคะ ถ้าไม่เลือกที่คุ้มค่ากลัวคะว่าจะต้องเสียเงินฟรี

2021.01.14 14:40

Jinny

@k.Winnie ถ้าคุณมีโอกาสที่จะป่วยสูงแนะนำให้ทำเป็นประกันสุขภาพพ่วงประกันชีวิตไว้ดีกว่าค่ะ ประกันสุขภาพเดี๋ยวนี้เค้าคุ้มครองพวกโรคร้ายแรงด้วย ยิ่งถ้าเรามีโอกาสเสี่ยงที่จะเป็นแนะนำให้สมัครไว้ก่อนเลยค่ะ ถ้าเป็นแล้วมันจะได้ประหยัดในเรื่องค่ารักษาพยาบาลได้เยอะเลย ลองหาข้อมูลดูเอานะคะมีหลายที่เลยที่น่าสนใจค่ะ

2021.03.24 5:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี