Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะซื้อประกันสุขภาพอื่นๆเพิ่มไปด้วยมากน้อยขนาดไหน ถ้าเราซื้อประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)

เราเห็นประกันบางตัวของ เจอเนอราลี่ เขามีประกัน มะเร็งด้วยใช่ไหม แต่เบี้ยประกันแพงจริงๆ แล้วมีใคร ซื้อ ประกันชีวิตที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้บ้างไหมคะ เราอยากทราบว่าตัวนี้ ถ้าเราทำแล้วเราจะซื้อประกันสุขภาพอื่นๆเพิ่มไปด้วยมากน้อยขนาดไหนคะ กำลังเล็งๆว่าจะซื้อไว้สักฉบับคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวจี

ประกันเสริม เราสามรถมารถซื้อได้ไม่อั้นคะ อยู่ที่ว่าเรามีเงินจ่ายแค่ไหนคะ เพราะเราสามารถเลือกได้เองตามใจชอบเลยคะ แต่ถ้าซื้อเยอะขนาดนี้ ค่าใช้จ่ายต่อปีอาจจะสูงเลยนะคะ เราว่าตอนนี้มีทางเลือกที่ดีกว่านั้นคะ เพราะว่าตอนนี้ประกันชีวิตส่วนใหญ่ เขามีประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายค่ารักษาแล้วนะคะ ทำแบบนี้แค่ฉบับเดียวพอคะ

2020.11.13 10:27

Mommy

ส่วนมากแผนประกันชีวิตทุกตัวก็จะสามารถซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมได้ด้วย เราว่าถ้าคุณสนใจประกัน GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้ คุณสามรถติดต่อสอบถามกับตัวแทนประกัน เพื่อความมั่นใจ และคุณจะได้เลือกว่าต้องการจะซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมจะต้องจ่ายเงินเท่าไหร่ คุณจะได้ตัดสินใจได้ถูกว่าจะเลือกแบบไหนดีและคุ้มค่ากับการจ่ายเงิน

2020.12.11 8:8

จุฬาวรรณ์

ประกันสุขภาพเราสามารถเลือกซื้อได้ตามที่เราต้องการก็จริงแต่ใช่ว่าประกันสุขภาพทุกตัวจะตรงกับที่เราต้องการนะคะ อย่างถ้าเราเป็นคนที่ทำงาน เราว่าซื้อประกันสุขภาพแบบที่มีเงินชดเชยการขาดรายได้ก็ดีนะคะ เพราะว่าเวลาที่รักษาตัว รายได้เราขาดแน่นอนคะ ถ้าซื้อปบบที่บอกอย่างน้อยๆก็ยังพอมีเงินเข้ามาให้บ้างนะคะ หรือจะเอาประกันเหม่าจ่ายค่ารักษาก็คุ้มดีนะคะ

2021.01.14 14:40

ปลาแห้ง

ไม่ทราบว่าจขกทสนใจจะทำประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพเอ่ย?? ประกันชีวิตมันก็มีหลากหลายแบบนะคะ ไม่รู้ว่าจขกทอยากเน้นในเรื่องไหน?? เช่น อยากจะออมเงิน หรืออยากจะคุ้มครองมะเร็งโรคร้าย ถ้าสนใจอยากจะคุ้มครองโรคร้ายก็สมัครแบบนั้นไปเลยค่ะ(แต่ต้องรู้ก่อนนะคะว่าเรามีความเสี่ยงรึเปล่า) ส่วนประกันตัวนี้ไม่เกี่ยวกับคุ้มครองโรคนะคะ ยังงัยลองเลือกให้ตรงกับความต้องการจะดีกว่าค่ะ

2021.03.24 5:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี