Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รบกวนครับ อยากรู้เงื่อนไข การสมัครประกันชีวิต ของGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ว่าเป็นยังไงบ้างครับ?

ได้ยินเพื่อนๆ แล้วก็น้องๆที่บ้าน มาคุยกันเรื่องประกันชีวิตกันบ่อยมาก ตอนนี้ฟังจนอยากจะซื้อบ้างแล้วละ อย่างตัวนี้ละเคยเห็นกันไหม ประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ผมอยากรู้เงื่อนไขเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดคือเท่าไหร่ครับ? และให้การคุัมครอง เรื่องอะไรบ้างครับ? ชอบตรงที่มีเงินคืนตรงที่จ่ายครบ20ปี ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัวจี

ประกันตัวนี้ ทำได้ตั้งแต่อายุ 10ขวบถึง 60ปีคะ เป็นประกันชีวิตที่ดีเลยนะคะ ได้เงินคืนด้วย แต่ เบี้ยประกันอาจจะสูงกว่าเจ้าอื่นๆหน่อยนะคะ แต่ถ้าเทียบกับ % ที่จะได้เงินคืนเราว่า โอเคคะ ทำเลยคะ ไม่ต้องไปหาอะไรแล้วละคะ ถ้ามัวแต่รอเวลาเดียวจะไม่มีโอกาส ได้ทำนะคะ มีเพื่อนเราบางคนบอกว่ารอก่อนๆ เชื่อไหมคะว่า ไม่ได้ทำคะตายก่อน

2020.11.13 10:27

Toby

ใช่แล้วครับ ผมเห็นด้วยกับคุณบัวจี หลายคนมีความคิดคล้ายคุณ บอกว่าทำประกันไปทำไมตอนนี้ร่างกายยังแข็งแรงอยู่ เอาเงินไปทิ้งทำไม เก็บเงินไว้ใช้ดีกว่า แต่สำหรับผมไม่ได้คิดอย่างนั้น ผมคิดว่าทำประกันชีวิตก็ดีที่เราสามารถให้มรดกให้ครอบครัวเมื่อยามที่เราไม่อยู่กับพวกเขาแล้ว และผมเห็นว่าประกันตัวนี้จะให้เงินคืนถ้าหากผู้เอาประกันภัยยังมีชีวิตอยู่ถึงปีกรมธรรม์ที่ 21 เป็นเงิน 30% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย

2020.12.11 8:18

อัจฉราวรรณ

ตอนนี้ หลายคนสนใจอยากประกันชีวิตนะคะแต่ ก็เนื่องจากตอนนี้รายได้ไม่ได้เหมือนเดิม เลยต้องให้เรื่องนี้รอไปก่อน จริงๆแล้วหลายคนที่บอกว่ารอก่อนอาจจะเป็นเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันก็ได้คะ คิดดูสิคะปีหนึ่งต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่บาทคะ แค่ประกันชีวิตตัวเดียวก็ตกหมื่นกว่าบาทแล้วคะ นี้ถ้าซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย ยิ่ง ไปกันใหญ่เลยคะ

2021.01.14 15:13

A.

ให้การคุ้มครอง เรื่องอะไรบ้างครับ? อันนี้จขกทไม่น่าจะถามนะครับ สมัครทำประกันชีวิตไม่ใช่หรอครับ จะให้คุ้มครองสุขภาพคงไม่ใช่... ไม่ได้กวนนะครับแต่ไม่เข้าใจว่าทำไมถามแบบนี้ อีกอย่างนึงถ้าคุณจะสมัครทำประกันอะไรควรถามตัวเองก่อนว่าเราต้องการที่จะได้อะไรจากการทำประกัน เพราะประกันมันมีหลากหลายครับ เช่น ประกันสุขภาพ ประกันชีวิตก็มีหลายแบบ...ต้องเลือกที่ตอบโจทย์เรานะครับไม่ใช่เห็นคนอื่นทำแล้วอยากทำบ้าง

2021.03.24 6:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี