Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

พูดถึงเรื่ื่องประกันแล้วเครียดคะ เหมือนโดนหลอกให้ทำเลยคะ คือเราเองไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตคะ มีน้องมาขายประกันชีวิตให้คะ เราก็ว่าน่าสนใจดีนะ แต่พอทำแล้ว มันไม่ใช่อย่างที่เราต้องการจริงๆเลยคะ อย่างเรื่องการคุ้มครอง มันได้แค่กรณีเราเสียชีวิตเท่านั้นเองคะ เราก็นึกว่ามันจะได้เงินปันผลเหมือนตัวอื่นๆซะอีก เราเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนัญญา

ไม่ทราบว่าทำไปได้กี่เดือนแล้วคะ เพราะประกันส่วนใหญ่ เขาจะมีช่วงระยะรอด้วยคะ ถ้าทำไม่ผิด 120วันคะ ประกันชีวิตถึงจะสามารถใช้ได้คะ ถ้าของคุณ ยังไม่ถึง120วัน ลอคุยกับเจ้าหน้าที่ประกันที่ขายให้คุณได้คะ ว่าอยากเปลี่ยนประกันตัวอื่นๆคะ แล้วไม่ลองหาประกันเจ้าอื่นเอาไว้ด้วยเหรอคะ มีหลายตัวที่คุ้มครองดีๆเลยนะคะ

2020.11.13 10:50

Serena

ถ้าหากว่าคุณได้ตกลงทำประกันไปไม่นาน และเมื่อได้กรมธรรม์มาได้อ่านละเอียดของกรมธรรม์ แล้วคุณเห็นว่าผลประโยชน์ที่ได้รับอาจจะไม่คุ้มกับการจ่ายเงินไปคุณสามารถยกเลิกกรมธรรม์ได้ อันนี้คิดว่าทางที่ดีที่สุดคุณจะต้องติดต่อสอบถามตัวแทนประกันดูว่าเลิกสัญญาหรือสามารถทำอย่างไรได้บ้างแต่อย่ารอช้ารีบติดต่อทันทีเลยนะคะ

2020.12.11 8:26

อัจฉราวรรณ

แปลกนะคะเวลาที่ก่อนจะซื้อประกันชีวิต ไม่ได้เชคเรื่องผลประผลประโยชน์ก่อนเหรอคะ ว่าต้องกับที่คุณต้องการไหม นี้ ถ้าเลยเวลาแบบที่บอกแล้ว ทำได้อย่างเดียวเลยคะ ขอเวนคืนประกันชีวิตคะ แต่ก็อาจจะได้เงินไม่ครบเท่าที่เราจ่ายไปนะคะ ว่าแต่ ประกันตัวนี้เรื่องผลประโยชน์ก็เข้าท่าดีนะคะ แบบนี้ยังไม่พอใจอีกเหรอคะ ประกันแบบนี้หายากนะคะ

2021.01.14 15:13

รถถัง

อ่านกระทู้นี้ก็ดูตลกดี จขกทบอกว่าเค้าคุ้มคองเมื่อเสียชีวิตเท่านั้น อ้าว!!! ก็คุณสมัครประกันชีวิตนะครับ ... คุณจะให้เค้าคุ้มครองสุขภาพก็คงจะไม่ใช่รึเปล่า??? แล้วบอกอีกว่านึกเงินปันผลจะเหมือนตัวอื่นๆ ก็ไม่เข้าใจว่าคุยกับตัวแทนกันยังงัย ??? ถึงได้ออกมาในเเนวที่คุณบอกว่าโดนหลอก ผมว่าคุณไม่ได้โดนหลอกหรอกครับ คุณน่าจะเข้าใจผิดซะมากกว่า

2021.03.25 7:0

Thousand

@รถถัง ผมก็ขำๆนะครับ ไม่คิดเหมือนกันว่าจะมีคนที่ถูกหลอกซื้อประกัน โดยที่ตัวเองไม่รู้เงื่อนไขของประการที่ซื้อไปเลย หรือถึงกับเข้าใจผิดกันไปใหญ่ เข้าใจผิดแบบคนละเรื่องกับผลประโยชน์ที่แบบแผนประกันตัวนี้จะให้เลยอ่ะ แสดงว่าไม่ดูตาม้าตาเรืออะไรเลยนะครับ แต่มันก็เป็นตัวอย่างบทเรียนให้กับหลายคนนะที่เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณ

2021.09.11 15:30

ธีระพนธ์

อาจจะ หมายถึงการคุ้มครอง เกี่ยวกับเงินปันผลนะครับ ถ้าอ่านให้จบจะเห็นว่าเขาอยากซื้อระกันชีวิต ที่จ่ายเบี้ยประกันครบ หรือว่าช่วงที่จ่ายแล้วได้เงินคืนมาบ้างนะครับ เหมือนที่เขาบอกว่าเขาเป็นมือใหม่ที่ไม่รู้เรื่อง อาจจะให้คำผิดก็ได้ครับ แต่ ถ้ามันหมายความตรงตัว ก็ต้องอธิบายให้เข้าใจว่า น้องต้องซื้อประกันสุขภาพพ่วงเข้าไปด้วยครับ

2021.09.19 13:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี