Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครที่ไม่มีเงินจ่ายค่าประกันชีวิต ปีนี้ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ ทุกอย่างมันมีทางออกคะ ประกันของเจอเนอราลี่ก็เช่นกันคะ

อยากมาเล่าเรื่องของประกัน เจอเนอราลี่ ให้ฟังคะ เราทำประกันที่มีชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้คะ แล้วเมื่อสองเดือนที่ผ่านมา ถึงเวลาที่จะจ่ายเบี้ยประกันคะ แต่ช่วงนั้นไม่สามารถจ่ายได้คะ เราคุยกับทางประกันคะ เชื่อไหมคะว่า ทางประกันบอกว่าเราสามรถกู้เงินจากกรรมธรรม์ที่เราจ่ายไว้ก่อนได้คะ เราก็ลองๆทำคะ ได้มาด้วยคะ แถมดอกเบี้ยไม่แพงด้วยนะคะ ดีกว่าปล่อยผ่านไปนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนัญญา

แบบนี้เข้าท่ามากเลยนะคะ ช่วงนี้เราเองก็กำลังชักหน้าไม่ถึงหลังเลยคะ รายได้ลดลงไปมากเลยคะ สิ้นปีนี้ ก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันอีก 2หมื่นกว่าบาท แต่ดีจังคะที่เราสามารถขอกู้เงินจากประกันเจ้า แต่เราสงสัยคะ ถ้าเราทำเจ้าอื่น ประกันชีวิตเขาจะมีแบบนี้ทุกเจ้าไหมคะ เพราะของแฟนเราไม่ได้ทำของเจ้านี้ไว้คะ กำลังวางแผนเหมือนกันว่าจะเอายังไงดี

2020.11.13 10:50

Lyn

มีอย่างนี้ด้วยเหรอคะเราไม่เคยรู้มาก่อนว่าสามารถขอกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ ตอนนี้ยิ่งเป็นช่วงโรคระบาด เราเครียดมากงานก็ไม่มี ไหนค่าใช้จ่ายในครอบครัวอีก และไหนค่าเบี้ยประกันที่ถึงเวลาต้องจ่ายอีก เราเครียดมากจริงๆ แต่เรายังสงสัย ถ้าเราทำประกันชีวิตไปได้แค่ 2 ปีแล้วเราสามารถขอกู้ได้ไหม และจะได้รับเป็นเงินเท่าไหร่คะ

2020.12.11 8:32

อัจฉราวรรณ

จริงเหรอคะ ทำไมคนที่ขายประกันให้กับเราไม่เคยบอกเลยคะ เหรอว่าเขาไม่ค่อยอยากให้เรากู้เงินเท่าไรคะ ว่าแต่เราจ่ายเบี้ยประกันมาแล้ว6ปี ถ้าเราสนใจอยากกูเงินจากประกันชีวิต ไม่ทราบว่าพอมีใครทราบบ้างไหมคะว่าเรา สามารถกู้เงินได้ประมาณเท่าไรคะ แล้วเรื่องของการผ่อนชำระ ละคะเป็นยังไงบ้างคะ ดอกเบี้ยที่เราจ้องจ่ายคืนแพงไหมคะ

2021.01.14 15:13

ตั้ม

@ k. Lyn @ k.อัจฉราวรรณ จริงครับ เค้ามีมาตั้งนานแล้วการให้กู้ยืมเงินจากกรมธรรม์ ถ้าคุณทั้งสองคนอยากกู้ก็สามารถที่จะขอกู้ได้ครับ อย่างน้อยคือคนที่ต้องทำประกันมาแล้วไม่ต่ำกว่าสองปี .... @k. อนัญญา มีทุกที่ครับการให้กู้ยืม ลองสอบถามตัวแทนของบริษัทคุณดูนะครับ แต่ขอเตือนให้ศึกษาเรื่องดอกเบี้ยให้ดีๆก่อนที่จะตัดสินใจนะครับ

2021.03.25 7:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี