Forum
แก้ไขล่าสุด: 

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าเราอยากได้การคุ้มครองเรื่องการรักษาด้วย ไม่ทราบว่าต้องจ่ายเพิ่มเยอะไหม

ถ้าเราทำประกันชีวิตแล้วเราไม่ต้องซื้อเบี้ยประกันอื่นๆเพิ่มก็ดีนะครับ ไม่ต้องมาจ่ายอะไรเยอะจนเกินไป มีอประกันชีวิตอย่างของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อันนี้เขาเล่าให้ฟังครับ ข้อมูลหาไม่ค่อยได้เลยครับ เท่าที่ได้ยินมาเขาบอกว่าไม่คุ้มครองการรักษาแต่ที่ดีเขาบอกว่า มีเงินชดเชยเรามากถึง150%เลยนะ แล้วถ้าเราอยากคุ้มครองค่ารักษาต้องจ่ายเพิ่มมากไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนัญญา

ถ้าอยากได้รับการรักษาเพิ่มด้วย ก็ต้องซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไปคะ เป็นแบบเหมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลคะ เรื่องราคาเราไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรนะคะ แต่ได้ยินว่าแบบเหมาค่ารักษามีหลายแผนให้เราเลือกคะ ว่าจะเอาวงเงินรักษาที่เท่าไรคะ มีหลักแสน ไปจนถึงหลักล้านเลยคะ ค่าเบี้ยประกันก็จะแพงไปตามราคาการรักษาที่เราเลือกนะคะ

2020.11.13 10:50

Nanny

เราขออธิบายเพิ่มเติมนิดหนึ่งนะคะสำหรับเงินชดเชยที่ได้มากถึง 150% นี่หมายถึงการทำประกันชีวิตและเสียชีวิตระหว่างปีกรมธรรม์ที่ 1 ถึงปีที่ 20 ถึงจะได้รับ 150% ของจำนวนเงินเอาประกัน ถ้าหากเสียชีวิตระหว่างปีกรมธรรม์ที่ 21 ถึงปีที่ 85 ก็จะได้รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันนะคะ แต่ในระหว่างที่มีชีวิตอยู่ในปีกรมธรรม์ที่ 21 จะได้รับเงินคืน 30% ค่ะ

2020.12.11 8:39

เมที

คุ้มครองค่ารักษา เหรอครับ ถ้าเป็นแบบที่คุณต้องการเขาเรียกว่าเป็นประกันสุขภาพครับ ประกันตัวนี้มีชื่อว่า ประกันสุขภาพเหม่าจ่ายครับ เราต้องซื้อเพิ่มเข้าไปครับ ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายก็เลือกได้เลยครับ มีให้เลือกเหม่าจ่ายค่ารักษา เริ่มต้นที่ 1แสนบาทไปจนถึง5แสนบาทเลยครับ ค่าเบี้ยแระกันก็จะแพงตามการเหม่าจ่ายเลยครับ

2021.01.14 15:13

เจตต์

ใช่ครับเหมือนที่คุณ เมที และคุณอนัญญาได้ตอบไปแล้ว ผมแนะนำว่าให้ลองเลือกดูหลายๆแผนก่อนจะตัดสินใจ โดยเฉพาะเรื่องค่าเบี้ยประกัน และความคุ้มครอง ว่าเราสามารถจ่ายไหวไหมในแต่ละเดือน อีกอย่างอยากให้คุณเลือกดูด้วยว่าโรงพยาบาลที่เราต้องการไปรักษานั้นค่ารักษาต่างๆราคาเท่าไหร่ พยายามเลือกซื้อความคุ้มครองให้ครอบคลุมค่ารักษาก็จะดีครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งจ่ายเงินเพิ่มเองทีหลัง

2021.03.25 7:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี