Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

ได้ดูข่าวเรื่องการทำร้ายร่างกายเด็กๆแล้ว ค่อนข้างน่ากลัวมากเลยคะ ตอนนี้ อยาก ที่จะทำประกันชีวิตให้กับเด็กๆแล้วสิคะ เพราะเราไม่ค่อยมั่นใจผู้คนสมัยนี้เลยคะ อย่างน้อยถ้ามีประกันชีวิต ถ้าเด็กเป็นอะไรก็ยังพอที่จะมีตัวช่วยในการดูแลพวกเขาด้วย คิดยังไงบ้างคะ ถ้าเราจะซื้อประกันอย่าง GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุบัน

ประกันตัวนี้ สามารถทำได้ตั้งแต่ อายุ 10ขวบครับ แต่เบี้ยประกันของเด็กจะแพงมากนะครับ ทำไมไม่ลองไปดูประกันชีวิตที่เป็นของเด็กโดยตรงเลยละครับ อย่าง เอไอเอ หรือของ ไทยประกันชีวิตนะครับ มีหลายตัวครับที่เราสามารถซื้อให้ลูกๆเราได้ครับ ลองๆศึกษาข้อมูลของหลายๆเจ้าก่อนครับ แต่ถ้าถามว่าผมทำของอะไร ผมทำของเอไอเอครับ

2020.11.13 10:50

May

ไม่ทราบว่าตอนนี้ลูกของคุณอายุเท่าไหร่แล้วคะ ถ้าคุณคิดอยากจะทำประกันให้กับลูกสักฉบับหนึ่ง เราว่าเป็นความคิดที่ดีมากเลยค่ะ เพราะเราเห็นว่าแม้แต่เด็กเองก็ไม่สบายเหมือนกับผู้ใหญ่ เมื่อลูกไม่สบายน่าสงสารมากคนเป็นพ่อแม่หัวใจแทบสลาย และอยากให้ลูกได้รับการดูแลรักษาที่ดี เราว่าถ้าทำประกันชีวิตคู่กับประกันสุขภาพไว้สักฉบับก็ดี จะได้เข้ารักษาโรงพยาบาลเอกชน

2020.12.11 8:50

เมที

เด็กที่ว่านี้คือ อายุเท่าไรครับ เด็กเล็กๆ หรือว่าเด็กสาวที่เลี้ยงไว้ครับ ถ้าเป็นเด็กอย่างแรก ก็ต้องอายุ 10ขวบขึ้นไปครับ แต่ถ้าเป็นเด็กอย่างหลังก็ห้ามเกินอายุ60ปีครับ ผมว่าถ้าจะซื้อประกันให้เด็กอย่างแรก มีประกันชีวิตที่เป็นของเด็กเลยจะดีกว่านะครับ ค่าเบี้ยประกันชีวิตต่อปีก็ไม่แพงเหมือนตัวนี้ด้วยนะครับ

2021.01.14 15:13

ฐิติยา

จขกทอยากได้ความคุ้มครองแบบไหนคะ?? สุขภาพหรือชีวิต??? ต้องถามก่อน เพราะว่าประกันตอนนี้มีเยอะมากๆเลย อย่างเราเราจะเน้นเรื่องความคุ้มครองสุขภาพให้กับลูกและพ่วงประกันชีวิตเข้าไป เเต่เราไม่ได้ทำบริษัทนี้นะคะ เราทำของอยุธยาอลิอันซ์ค่ะ เป็นประกันสุขภาพเด็กแบบเหมาจ่าย เพราะลูกป่วยบ่อยเลยทำประกันตัวนี้คุ้มดีค่ะ

2021.03.25 7:16

IZY

@ฐิติยา แต่ละคนก็วางแผนให้ลูกๆไม่เหมือนกันนะคะ ถ้าตามแผนของคุณที่ซื้อประกันสุขภาพให้ลูกก่อนก็เป็นแผนที่ดีค่ะ ส่วนจขกท เขาน่าจะอยากซื้อประกันชีวิตให้ลูกเลย เพราะเขาสนใจแบบแผน Gen pro life 20 แผนออมเงิน ก็คงจะมีแผนอยากจะออมเงินให้ลูกแน่นอน ก็เป็นอีกแผนการเงินที่ดีนะคะ เพราะเด็กๆโตขึ้นก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเยอะโดยเฉพาะเรื่องทุนการศึกษา

2021.05.30 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี