Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าผมต้องการซื้อประกันชีวิตของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าสนใจทำ ต้องตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมไหมครับ?

ผมกับแฟนส่วนตัว รายได้ก็ค่อนข้างไปได้สวยครับ เราคิดถึงการทำประกันกันครับ มีเพื่อนๆบอกให้ลองๆดู ประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ซึ่งเป็นการจ่ายเบี้ย20ปี แต่ ในช่วงที่ส่งเบี้ยคุ้มครอง มากถึง 150% แถมให้ความคุ้มครองระยะยาวด้วย ไม่ค่อยรู้จักตัวนี้เท่าไร ถ้าผมกับแฟนจะทำตัวนี้ต้องตรวจสอบอะไรเพิ่มเติมไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุบัน

อย่างแรกที่ต้องตรวจสอบเลยคือเรื่องของเบี้ยประกันครับ ว่า ตัวนี้ส่งต่อปีแล้วตกที่ราคาเท่าไรครับ แล้ว ของคุณกับแฟนก็คนละราคานะครับ ของแฟนน่าจะแพงกว่านะครับ ถ้ายังไม่ตัดสินใจทำหรือยังไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี ผมว่า ศึกษา ข้อมูล ประกันชีวิตเจ้าที่เป็นที่รู้จักในบ้านของเราก่อนจะดีกว่านะครับ อย่าง ไทยประกันชีวิต หรือของ AIA ครับ ผมว่าคนนิยมากกว่าครับ

2020.11.13 10:50

Deena

การทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ เป็นสิ่งจำป็นและเป็นเรื่องใกล้ตัว และเดี๋ยวนี้มีผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับประกันชีวิตออกมาเยอะมากเพื่อเป็นทางเลือกให้กับผู้เอาประกัน ผู้เอาประกันภัยจะต้องศึกษาข้อมูลรายละเอียดให้ดีเพื่อจะได้เลือกตรงกับความต้องการ และเมื่อทำประกันแล้วก็ต้องอ่านเงื่อนไขของกรมธรรม์ด้วยเพื่อจะได้รับประโยชน์

2020.12.11 9:2

เมที

เรื่องเบี้ยประกันชีวิตต้องตรวจสอบเลยครับว่าเราสามารถส่งไหวไหม ถึงแม้ผลกำไรอาจจะดูดีมากแต่เราส่งไม่ไหวก็ไม่น่าเลือกครับ แล้วที่อยากให้ดูคู่กับประกันชีวิตไปด้วยคือเรื่องของประกันสุขภาพครับ ว่ามีตัวที่เราต้องการด้วยหรือไม่ครับ เชคเจ้าอื่นๆดูด้วยนะครับ เพราะว่าเบี้ยประกันอาจจะไม่เหมือนกันครับ แถมอาจจะคุ้มครองต่างกันด้วยครับ

2021.01.14 15:13

Melody

@ k. เมที ผลกำไรดีหรอคะ??? เราว่าไม่ดีเลยค่ะ ต้องจ่ายตั้งนานกว่าจะได้เงินคืน แล้วเงินคืนก็ได้แค่ 30% เอง เราว่าประกันชีวิตของที่อื่นน่าสนใจกว่าเยอะค่ะ ถึงจะได้ความคุ้มครองยาวนาน แต่ถ้าแลกกับกับจ่ายเบี้ยที่ยาวขนาดนี้เราว่าไม่ไหวนะ ที่อื่นมีเงินคืนให้ทุกปีอย่างที่เราทำอยู่ให้เงินคืนเยอะมากนะ 6% เลย ยังงัยอยากให้มองๆตัวอื่นบ้างก็ดีค่ะ

2021.03.25 10:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี