Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ถึงช่วงนี้แล้ว คงไม่มีใครไม่พูดถึงการทำประกันชีวิตแล้วคะ ยิ่งคนจะเข้าวัยเกษียณแล้ว ยิ่งต้องคิดหนักแล้วละคะ อย่างเราก็คิดหนักคะ กลัวว่าถ้าเกษียณไปแล้วจะไม่มีการคุ้มครองอะไรเลย ตอนนี้เลยอยากหา ประกันแบบที่มีเงินคืนแล้วการคุ้มครองดีๆกับเรา ไม่ทราบว่า พอจะแนะนำได้ไหมคะ ว่ามีตัวไหนบ้างที่น่าทำ เอาแบบน่าเชื่อถือได้ยิ่งดีนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุบัน

ตัวที่สนใจไม่ทราบว่าเป็นตัวไหนเหรอครับ ตัว GEN 20 ตัวนี้ใช่ไหมครับ ผมว่า ค่อนข้างแพงไปนะครับสำหรับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายตลาดเวลา20ปีครับ แต่ถ้า จ่ายไหวก็ทำได้ครับ หลายคนบอกว่าได้เงินคืน ที่150% ของเบี้ยประกันที่จ่ายไปทั้งหมดครับ ผมว่า% ค่อนข้างดีเลยครับ มีเงินไว้ใช้หลังเกษียณ แน่นอนครับแบบนี้ เอาเลยครับอย่ารอช้าครับ

2020.11.13 10:50

Patty

ดูน่าสนใจมากเลย ถ้าจ่ายเบี้ยประกันไปแล้วได้รับคืนถึง 150% ก็เหมาะสำหรับคนที่ต้องการมีเงินไว้ใช้ยามเกษียณอายุ เราเองก็กำลังหาข้อมูลสำหรับตัวเองไว้เพื่อยามเกษียณด้วย ไม่ทราบว่าประกันชีวิตตัวนี้ จะต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ ตอนนี้เราอายุ 52 ปีแล้ว สุขภาพแข็งแรงไม่มีความดัน ไม่เป็นเบาหวาน แค่นำ้หนักเกินเกณฑ์นิดหน่อย

2020.12.11 9:11

ธันย์ชนก

แนะนำเลยคะ ถ้าพี่อยากมีเงินเอาไว้ใช้หลังเกษียณ ประกันชีวิต เป็นทางเลือกที่ดีนะคะ แต่ตัว gen20นี้อาจจะไม่ค่อเหมาะเท่าไรก็ได้นะคะ พี่ดูประกันของจ้านี้ดูนะคะ เขามีอยู่ตัวหนึ่งคะที่เขาจ่ายเป็นเงินบำนาญให้กับเราคะ หนูว่าเลือกแบบที่จ่ายเป็นบำนาญน่าจะดีกว่านะคะ ไม่ต้องเอาเงินทีเดียวเป็นก้อนหลอกคะ ค่อยๆใช้น่าจะดีกว่า

2021.01.14 15:13

Smile :)

ไทยประกันชีวิต ประกันออมทรัพย์ “แฮปปี้มีเงินใช้” สิครับ จ่ายเบี้ยระยะสั้น 5ปีเอง แต่คุ้มครอง 15 ปี เอาสิ!!! น่าสนใจกว่าเยอะครับ ที่สำคัญนะครับไม่ต้องรอรอและรอถึง21 ปี กว่าจะได้เงินคืน เค้ามีเงินคืนให้ทุกปีครับ ปีละ 3% ดีกว่าไหมครับถ้าเรามีเงินตรงนี้ไว้ออมด้วยทุกปี และอยู่จนครบสัญญาได้เงินคืนอีก 500 % ลองไปศึกษาดูครับ (ไม่ได้เป็นหน้าม้านะ)

2021.03.25 10:16

น้ำชาค่ะ

@จขกท. ถ้าคุณอยากวางแผนว่านี้ช่วงเกษียณแต่อยากจะยังมีรายได้มีเงินใช้จ่าย แนะนำให้ทำประกันชีวิตแบบบำนาญค่ะ แบบมีเงินบำนาญไม่ว่าของเจ้าไหนก็ตาม ถ้าเป็นของเจนเนอราลี่ก็ชื่อว่าเจนบำนาญค่ะ ก็น่าสนใจกว่าตัวนี้ เพราะประกันตัวนี้ไม่ได้มีเงินบำนาญให้ในช่วงเกษียณแต่เป็นการจ่ายเบี้ยแล้วรอรับเงินคืนตอนสิ้นสุดสัญญามากกว่า

2021.07.26 6:15

Onnn

@น้ำชาค่ะ ประกันชีวิตแบบบำนาญมันก็ดีอยู่หรอกนะครับ แต่ว่าถ้าไม่มีเงินสำรองก่อนอื่นเลย มีค่าเงินจากประกันบำนาญผมว่ามันก็ไม่ค่อยพอนะ เอาจริงๆช่วงวัยเกษียณเนี่ยมันมีค่าใช้จ่ายหลายอย่างนอกจากค่ากินค่าใช้แล้ว ก็ต้องเตรียมเงินสำหรับค่ารักษาพยาบาลด้วย จริงๆแล้วประกันแบบระยะสั้นเช่น เจน Pro Life 20 ตัวนี้ก็โอเคอยู่นะครับ

2021.09.14 6:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี