Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พอที่จะช่วยเหลืออะไรเราบ้างไหม ปีนี้เครียดมากเลยคะ หาเงินมาจ่ายประกันชีวิตไม่ทันคะ ไม่ทราบว่า ขอส่งเป็นงวดๆแทนได้ไหม?

ถ้าไม่สามารถจ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้ในช่วงนี้คงเครียดกันแน่ๆ เราเองก็กำลังเครียดเลยคะ เราอยากทราบคะว่า ถ้าเรามีปัญหาเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันชีวิตในช่วงนี้ ทางประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)ที่เราทำไว้ ที่จริงเราเองก็ไม่อยากหยุดจ่ายคะเสียดายเงินที่ส่งไปนะคะ ประกันตัวนี้สามารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พชรพล

เคยอ่นเม้นของเพื่อนบางคนในเวบนี่ครับ เป็นประกันเจ้านี้เลยครับ เขาบอกว่าเราสามารถขอกู้เงินจากวงเงินที่เราทำประกันไว้ได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าจะกู้ได้ประมาณเท่าไรนะครับ พอดีว่าแค่อ่านผ่านๆนะครับ กลับไปหาว่าจะเอามาลงบอกให้ทราบ ก็หาเม้นนั้นไม่เจอแล้วละครับ ยังไง ผมว่าลองถามจากตัวแทนประกันของคุณก่อนนะครับ

2020.11.13 10:50

Chocolate

อันที่จริงการทำประกันชีวิตของทุกบริษัทจะคำนึงถึงประโยชน์ของผู้เอาประกันภัย บริษัทจะมีเงื่อนไขกำหนดการจ่ายเบี้ยประกันให้กับผู้เอาประกันภัยเป็นรายเดือน ราย 3 เดือน ราย6 เดือน และรายปี เพื่อที่ผู้เอาประกันจะสามารถรักษาผลประโยชน์และความคุ้มครองได้ ถ้าหากคุณได้ทำ ประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)ไว้ขอคุณติดต่อกับตัวแทนได้เลย

2020.12.11 9:18

ธันย์ชนก

ตอนนี้สามารถขอเปลี่ยนแปลงเรื่องของสัญญาการจ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้คะ แต่ค่าเบี้ยอาจจะแพงกว่าที่เราจ่ายเป็นปีนิดหน่อยคะ แต่ตอนนี้การเลือกแบบนี้น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วละคะ หนูเองก็ไปขอเปลี่ยนการจ่ายเบี้ยประกันมาเมื่อไม่นานมานี้คะ ของหนูขอเป็นแบบ 3เดือนจ่าย1ครั้งคะ ถ้าจ่ายเป็นเดือนกลัวว่าจะไม่ทันคะ

2021.01.14 15:13

Peace

ลองคุยกับทางตัวแทนได้เลยค่ะ เค้าสามารถยืดหยุ่นได้ค่ะ ไม่ต้องกลัวให้เค้าทำเรื่องให้ได้ (ไม่รู้นะ ของเราไม่ได้ทำที่นี่เเต่เค้าทำเรื่องให้) เราคิดว่าที่อื่นๆเค้าก็คงไม่น่าจะเข้มงวดขนาดนั้นหรอค่ะ เดี๋ยวนี้ใครๆก็ต้องเก็บลูกค้าไว้กันหมดเเหละ ไม่มีใครอยากจะเสียลูกค้าหรอก ถ้าไม่ได้จริงๆเดี๋ยวเค้าแนะนำคุณเองแหละค่ะว่าควรต้องทำยังงัย

2021.03.25 10:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี