Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

เราเองก็ไม่อยากเอาบ้านเราไปเทียบกับพวกเพื่อนๆหลอกนะ เพราะแต่ละคน เขามีเงินดีๆกันทั้งนั้น เขาเลยซื้อประกันแพงๆให้พ่อกับแม่เขาได้ เราเองก็อยากทำเหมือนกัน เรามองๆตัวประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้เอาไว้นะดูแล้ว น่าจะไหว เพราะคนไม่ค่อยรู้จักเท่าไร คิดว่าคงไม่แพงมาก ซื้อพร้อมกันสองคนเลยดีไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พชรพล

ซื้อพร้อมกันสองคนนะได้ครับ ว่าแต่ พ่อกับแม่อายุเท่าไรครับ ถ้าเกิน60ปีไปแล้วไม่สามารถทำได้นะครับ มีเงินทำได้อยู่แล้วครับ แต่ถ้าพ่อกับแม่ของคุณอายุ 60ปีขึ้นไปผม ไปทำของผู้อวุโส โอเค หรือว่าประกันชีวิตสำหรับผู้สูงอายุไปเลยน่าจะดีกว่านะครับ เบี้ยประกันผมว่าไม่แพงเหมือนที่คุณดูเอาไว้ครับ แถมบางทีมีโปรดีๆด้วยครับ

2020.11.13 10:50

กุหลาบ

ก็เป็นความคิดที่ดีค่ะ ถ้าคุณจะซื้อประกันชีวิตให้กับคุณพ่อคุณแม่ แต่ต้องดูอายุ และเบี้ยประกันด้วยนะคะ เพราะยิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็จะสูง คุณต้องจ่ายเบี้ยประกันถึง 2 เท่า เป็นเวลา 20 ปีเราว่าคุณต้องคำนวณค่าใช้จ่ายก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ แต่ถ้าคุณไม่เกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกัน เราว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองที่คุ้มครอง เนื่องจะมีเงินคืน 30% เมื่อมีอายุครบกรมธรรม์ที่ 21

2020.12.12 0:23

ธันย์ชนก

พ่อกับแม่อายุเท่าไรแล้วคะ ถ้าขึ้นเลข 5ไปแล้วประกันตัวนี้ ไม่น่าที่จะให้แล้วนะคะ เพราะว่าค่าเบี้ยจะแพงมากด้วยคะ พี่ดูหระกันชีวิตที่ชื่อ เจน ซีเนียร์ 55” (Gen Senior 55) ตัวนี้ดูไหมคะ เขาออกมาใหม่คะ เป็นประกันชีวิตที่เหมาะสำหรับคนที่เลข5แล้วคะ แล้วประกันตัวนี้ มีให้เลือกแบบความคุ้มครองกว่า 4 แผนเลยนะคะพี่

2021.01.14 15:13

Mr.Clound ;>

จขกทครับประกันที่ดีไม่ได้หมายความว่าจะต้องจ่ายเบี้ยแพงเสมอไปนะครับ อยากให้ลองคิดถึงความต้องการของพ่อแม่คุณดีกว่า เช่น พ่อแม่เราตอนนี้ยังสุขภาพแข็งเเรงไหม มีโอกาสเสี่ยงที่จะเป็นโรคอะไรบ้าง ถ้าเสี่ยงที่จะเป็นโรคอะไรก็ทำประกันสุขภาพที่คุ้มครองโรคนั้นๆจะดีกว่าครับหรือจะพ่วงประกันชีวิตด้วยก็ได้ ถ้าจ่ายเเพงไปแต่ไม่ได้ใช้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ

2021.03.25 10:28

Denis

ขำความคิดของเจ้าของกระทู้นิดนึงนะคะ ที่บอกว่าประกันแบบแผนนี้ไม่ค่อยเป็นที่รู้จัก เลยคิดว่า เบี้ยประกันน่าจะไม่แพง อันนี้ไม่เกี่ยวกันเลยค่ะ แบบแผนประกันนั้นจะนิยมหรือไม่นิยม กลัวคนจะรู้จักมากหรือรู้จักน้อยก็ไม่เกี่ยวค่ะ เงื่อนไขเขามีอยู่แล้วว่าเบี้ยประกันอยู่ที่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นแบบแผนนี้ที่จขกทสนใจ เบี้ยประกันก็อยู่ในระดับปานกลางนะคะ

2021.09.15 16:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี