Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

สนใจอยากทำประกัน ของ เจอเนอราลี่ ที่เห็นบ่อยๆตามเพจครับ ไม่ทราบรู้จักกันไหม ผมชอบตัวหนึ่งครับ ชื่อ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถึงแม้จะคุ้มครองยาวๆ ก็ตามแต่ปมไม่ได้สนใจตรงนั้นครับ ผมแค่อยากทราบครับว่า ถ้าเราอยากเวนคืนกรมธรรฒ์ตัวนี้ คิดว่า น่าจะส่งไปสักกีปีดีครับ ถึงจะได้กำไรบ้างครับ เพราะเท่าที่เห็นเหมือนเขาบังคับให้เราอยู่จนครบ อายุ 85ปีเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปุณประเสริฐ

ประกันตัวนี้ ส่งที่20ปีใช่ไหมครับ ผมว่า ถ้าอดทนรอได้ รอให้ได้คืนตามที่สัญญา 150% เลย ผมว่าน่าจะคุ้มกว่าครับ เพราะเท่าที่ผมดูตาราง ถ้าเราเวนคืนก่อนที่จะถึงกำหนด เงินที่เราได้ ได้แค่หมื่นต้นๆเองนะครับ อดเปรี่ยวไว้กินหวานดีกว่าครับ ไม่ต้องไปซื้อเพิ่มด้วยครับ 20ปี แป๊ปเดียวก็จบแล้วครับ ถือว่าออมเงินเอาไว้ครับ

2020.11.13 14:59

นกแก้ว

เราไม่เข้าใจว่าทำไมคุณต้องเวนคืนกรมธรรม์ด้วย การเวนคืนกรมธรรม์ก็เนื่องไม่มีเงินจ่ายเบี้ยประกันซึ่งดีกว่าปล่อยให้กรมธรรม์ขาด และเงินเวนคืนก็ไม่เยอะ อย่าลืมว่าประกันตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิตถ้าหากเกิดอะไรขึ้นกับคุณหรือคุณอยู่จนถึงอายุ 85 ปี แต่ถ้าในระหว่างสัญญากรมธรรม์ คุณเสียชีวิตในปีที่ 1 ถึงปีที่ 20 ความคุ้มครองชีวิตอยู่ที่ 150% ของทุนประกัน หรือเมื่อคุณมีอายุถึง ปีกรมธรรม์ที่ 21 คุณจะได้รับเงินคืน 30% เราคิดว่าความคุ้มครองที่ได้จะคุ้มกว่าการขอเวนคืนกรมธรรม์นะ

2020.12.12 0:53

ประกายรัตน์

หมายความว่าไม่อยากส่งเบี้ยประกันชีวิตจนครบสัญญา เบี้ยประกันชีวิตใช่ไหมคะ อืม ถ้าเราดูจากตารางการจ่ายผลประโยชน์แล้ว ถ้าเป็นตัวเราเองนะคะ เราขอเลือกเวนคืนประกันชีวิต ในช่วงปีที่10 เป็นต้นไปคะ เพราะดูจากผลประโยชน์แล้วค่อนข้างได้แล้วคุ้มมากเลยคะ แต่ก็ยังได้ไม่คุ้มเท่ากับปล่อยให้ประกันครบสัญญานะคะ ยิ่งผ่านปี21ไปแล้วยิ่งดีเลยคะ

2021.01.15 14:54

ภูผา

มันไม่ได้กำไรอะไรหรอกครับจขกท คุณลองนึกดูว่าถึงเค้าจะมีเงินคืนให้แต่ละปีมันก็ไม่ใช่ได้คืนเต็มจำนวน ต้องอยู่จนครบสัญญาถึงได้คืนเต็มๆ แล้วถ้าคุณจะมาเวนคืนยังงัยคุณก็ขาดทุนครับ บริษัทประกันเค้าไม่ได้โง่นะครับ ไม่งั้นเค้าจะอยู่ได้ยังงัยยาวนานขนาดนี้ การจะขอคืนกรมธรรม์ส่วนใหญ่เค้าไม่ค่อยทำกัน จะทำก็ต่อเมื่อจ่ายเบี้ยไม่ไหวอีกต่อไปครับ

2021.03.25 10:54

ที่ปรึกษา

ใครช่วยอธิบายคำว่า เวนคืนกรมธรรม์ ให้ผมเข้าใจมากขึ้นหน่อยได้ไหมครับ? ผมได้อ่านมาจากหลายกระทู้แล้วก็หลายๆ comment แล้วกับคำนี้ ผมยังสับสนอยู่ว่ามันคือการยกเลิกประกันแบบไม่ทำประกันตัวนี้อีกต่อไปเลยหรือเปล่า หรือว่าแค่หยุดพักเอาไว้ก่อนพอมีเงินพร้อมก็มาจ่ายใหม่ แล้วก็ได้ความคุ้มครองต่อไป ในช่วงที่เวนคืนก็คือจะไม่ได้ความคุ้มครอง มันเป็นยังไงครับ?

2021.09.16 4:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี