Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่า ประกันชีวิต ของGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวนี้เราสามารถนำมาลดหย่อนภาษีของปีนี้ได้ไหม?

ที่บ้านทำธุรกิจเป็นของตัวเองคะ ธุรกิจไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมายคะ เรื่องรายได้ก็ไม่แน่นอนยิ่งตอนนี้ยิ่งได้น้อยคะ แต่ก็ยังพอได้บ้างคะ แต่ที่กำลังกังวลอยู่คือ เรื่องของการเสียภาษีคะ ปีนี้ ผลกำไรไม่ค่อยดีเลยคะ เลยอยากได้เงิยคืนจากการเสียภาษีบ้าง เห็นว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ตัวที่เราทำอยู่สามารถใช้ลดหย่อนภาษีได้ด้วยใช่ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปุณประเสริฐ

จะเอาไปลดหย่อนภาษีของตัวเองหรือครับ ผมไม่เคยได้ยินนะครับที่ซื้อประกันชีวิตให้ตัวเองแล้วก็ไปขอลดหย่อนภาษีนะครับ ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นแบบซื้อประกันให้คนในครอบครัวครับแล้วสิ้นปีก็เอาไปขอลดหย่อนภาษีครับ แต่ถ้าอันนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ ผมว่าได้ไม่มากเท่าไรนะครับ อย่างปีหนึ่งเราเสียประมาณหมื่น เราก็น่าจะได้คืนหมื่นต้นๆครับ

2020.11.13 14:59

นิดา

เท่าที่หนูทราบจากพี่เค้า บอกว่าเบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ โดยที่ผู้เอาประกันภัยเป็นคนจ่ายเบี้ยประกันก็สามารถนำไปลดหย่อนภาษีให้กับตัวเองได้ และเบี้ยประกันของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ก็สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้สูงสุดถึง 100,000 บาท ก็ลองดูนะคะ เพื่อพี่ทำประกันชีวิตตัวนี้แล้วสามารถได้เงินคืนจากภาษี

2020.12.12 7:15

ประกายรัตน์

ต้องขอแก้เรื่องการขอลดหย่อนภาษีหน่อยนะคะ ปกติแล้วเบี้นประกันชีวิต ตัวนี้อยู่ที่ 2หมื่นบาทเป็นต้นไปคะ แล้ว เราก็ไม่ได้ลดหย่อนภาษีในจำนวนเงินที่เราจ่ายเบี้ยประกันชีวิตนะคะ ถึงแม้เขาบอกว่าได้ไม่เกินแสน แต่จริงๆแล้วเขาจะวัดจาก% มากกว่าคะ ส่วนใหญ่แล้วเขาจะให้เรานำไปลดหย่อนได้ที่ 15% ของเบี้ยประกันชีวิตที่เราจ่ายไปคะแต่รวมแล้วไม่เกิน1แสนบาทคะ

2021.01.15 14:54

Vipa

@ k. ปุณประเสริฐ ประกันชีวิตแทบทุกตัวสามารถที่จะใช้ลดหย่อนภาษีได้ค่ะ ตัวนี้ก็สามารถที่จะลดหย่อนภาษีได้เหมือนกันแต่จะลดหย่อนได้เท่าไหร่นั้นขึ้นอยู่กับรายได้แต่ละคนนะคะ ตรงนี้ต้องให้เจ้าหน้าที่คำนวณให้เราค่ะ ส่วนจขกทก็สามารถที่จะโทรสอบถามทาง Call Center ของบริษัทก่อนได้นะคะเพื่อที่เราจะพิจารณาคร่าวๆก่อนที่จะตัดสินใจทำ

2021.03.26 13:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี