Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอเปรียบเทียบประกัน GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) กับ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)

เอายังไงดีคะ คือสนใจอยากทำประกันสุขภาพ ของเจอเนอราลี่คะ อย่างประกันมะเร็งนะคะ แต่ปัญหาคือเราต้องซื้อประกันชีวิตที่เป็นตัวหลักก่อน นี่สิคะ อยากทราบคะว่า เราจะซื้อตัวหลักอะไรดีคะ อย่าง GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) กับ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้ละคะ ไม่ทราบว่า ถ้าเราจะเลือกเอาตัวไหนดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาวัน

สองตัวนี้เท่าที่เราเชคมานะคะ ค่อนข้างใกลเคียงกันเรื่องของ การประกันต่างๆคะ แต่ที่จะต่างกันคือ เรื่องของเงินที่จะได้คืน ไม่ว่าจะเป็นกรณีเสียชีวิต หรือกรณีที่อยู่ครบอายุสัญญาคะ ค่อนข้างต่างกันคะ ซึ่งเราคงไม่ต้องบอกนะคะว่าตัวไหนได้ดีกว่า เราดูได้จากปีที่ส่งคะ ยิ่งส่งน้อยยิ่งแพง แต่เรื่องของทุนประกันก็จะสูงตามไปด้วยคะ

2020.11.13 14:58

คุณนาย

สำหรับ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน)เป็นประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครอง 20 ปีแต่จ่ายเบี้ยประกันเพียง 15 ปีเท่านั้น เป็นการประกันชีวิตช่วงสั้นๆ เหมาะสำหรับผู้เอาประกันภัยที่ต้องการออมเงิน เมื่อครบสัญญาจะได้เงินทุนประกันมาใช้จ่าย ถ้าหากคุณต้องการที่จะทำประกันสุขภาพ เราคิดว่าคุณน่าจะเลือก GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง)น่าจะเหมาะกว่า

2020.12.12 8:16

บัลลังก์

สองตัวนี้เรื่องผลประโยชนไม่ค่อยต่างกันเท่าไรครับ แต่ที่ต่างก็คือเรื่องของการจ่ายเบี้ยประกันแบบที่เพื่อนบอกครับ ส่งต่างกัน5ปีครับ ดังนั้นคนที่เลือกประกันแบบที่เป็น15ปี สามารถที่จะได้เงินมาใช้ก่อนครับ แค่นั้นเองจริงๆครับ ผมว่าถ้าต้องการลงทุนกับประกันชีวิตและมีเงินในมือ ผมแนะนำครับว่าซื้อตัวที่เป็น15ปีเลยครับ

2021.01.15 14:53

Suthida

ถามจขกทนิดนึงนะคะว่าทำไมต้องทำประกันชีวิตก่อนแล้วค่อยทำประกันสุขภาพได้ ?? บริษัทนี้เขาบังคับให้ทำแบบนี้หรอคะ ??? จริงๆถ้าเป็นบริษัทอื่นเขาสามารถที่จะสมัครแยกกันได้นะไม่จำเป็นว่าคุณจะต้องสมัครทำประกันชีวิตก่อนแล้วค่อยมาสมัครทำประกันสุขภาพ ถ้าเราไม่มีเงินที่จะจ่ายเบี้ยจะทำยังไงล่ะ ยังไงเราว่าคุณลองมองหาประกันตรงกับคุณจะดีกว่านะเราว่าเปรียบเทียบกันหลายๆเจ้าก็ดีนะ

2021.03.26 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี