Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ใครที่เคยได้เงินคืนบ้าง เป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับการวางแผนระยะยาวไหม?

อยากมาพูดคุยหาประสบการณ์จากคนที่ใช้ประกันชีวิตGenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) คะ หนูอยากเน้นไปที่ เรื่องของความคุ้มค่าในการซื้อประกันตัวนี้นะคะ มีใครคนไหนที่ทำบ้างไหมคะ อยากหาประสบการณ์คะ เพราะไม่ค่อยมีคนรีวิวประกันตัวนี้เลยนะคะ เป็นยังไงบ้างคะ 20ปี ได้ทุนคืนค่อนข้างเป็นยังไงบ้างคะ หรือมีตัวอื่นทีดีกว่าก็ได้นะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาวัน

เราไม่ได้ทำตัวนี้นะคะ แต่มีคนที่เรารู้จักทำของเจ้านี้คะ น่าจะเป็นตัวนี้เลยคะ เขาได้เงินคืน เท่ากับ เงินที่จ่ายไปคะ เราว่า มัน น่าจะมีดอกเบี้ยอะไรแถมให้เราด้วยก็น่าจะดีกว่านะคะ ส่วนถามว่ามีตัวไหนที่น่าสนใจ เราถามก่อนว่า ชอบประกันของเจ้านี้เหรอ ถ้าชอบของเจ้านี้ เราแนะนำเป็นอีกตัว คือ GenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) ตัวนี้เลยคะ

2020.11.13 14:58

ไหมไทย

ก็ขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ของผู้เอาประกันภัยค่ะ ว่าต้องการได้รับความคุ้มครองแบบไหน อันที่จริงบริษัทประกันชีวิตจะมีผลิตภัณฑ์ให้เลือกหลากหลาย จากที่ได้หาข้อมูลมาสำหรับ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ก็ดีตัวหนึ่ง ให้ความคุ้มครองชีวิตและยังมีเงินคืน 30% จากจำนวนเงินเอาประกันภัยในปีกรมธรรม์ที่ 21 ยิ่งเงินทุนประกันสูง เงินคืนก็จะได้รับเยอะ

2020.12.12 8:26

บัลลังก์

เราว่าไม่น่าจะมีตัวอื่นที่น่าสนใจเหมือนตัวนี้นะครับ เอาอย่างประกัน ของเมืองไทยประกันชีวิต ก็ยังจ่ายคืนผลประโยชน์ไม่เท่ากับตัวนี้เลยนะครับ ผมเองก็แปลกใจเหมือนกันนะครับ ว่าทำไมหลายคนถึงไม่ค่อยรู้จักประกันชีวิตของค่ายนี้เท่าไรครับ เพราะเอาจริงๆนะครับ ประกันของเจ้านี้มันช่างเหมาะกับคนที่จะลงทุนจริงๆนะครับ

2021.01.15 14:53

สมเกียรติ

@ k. บัลลังก์ แต่ผมรู้สึกว่ากันเจ้านี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่ากับบริษัทๆอื่นครับ เพราะว่าประกันเจ้านี้ค่อนข้างที่จะจ่ายเบี้ยยาวนานมากกว่าจะได้เงินคืน อีกอย่างเงินคืนที่ได้รับก็น้อยมากเลยถ้าเทียบกับที่อื่น อย่ามองแค่ความคุ้มครองอย่างเดียวนะครับ ความคุ้มครองที่นี่มันยาวนานอยู่แล้ว แต่ถ้าใครคิดจะลงทุนผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

2021.03.26 14:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สมมุติว่าถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้กับเด็กๆคิดว่าตัวนี้ทำได้ไหมคะ?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิต ตัวนี้เหมาะกับการเกษียณไหม กำลังกังวลเมื่อเราแก่ตัวไปกล้วว่าจะไม่ได้รับอะไรเลย มีประกันอะไรดีๆบ้าง

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้าเราจะซื้อประกันชีวิต ของ GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ให้พ่อกับแม่เราพร้อมๆกันเลยจะดีไหม? ครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าเราทำประกันชีวิต ของ เจอเนอราลี่ ตัวที่ชื่อว่า GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) ถ้าจะเวนคืนกรมธรรม์ ไม่ทราบว่าช่วงปีไหนของประกันดีที่สุด?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี