Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

เรากำลังวางแผนกับครอบครัวเอาไว้คะ ว่า ถ้าหมดโควิดเราและครอบครัวจะไปเที่ยวที่สิงค์โปร ทุกคนในบ้านดูตื่นเต้นมากๆคะ เพราะปกติแล้วทุกปีเราจะไปเที่ยวต่างประเทศคะ ที่เราอยากทราบคือปกติเวลาเราไปต่างประเทศเราต้องซื้อประกันการเดินทางอยู่แล้ว แต่ปีนี้เราไปทำประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิตเอาไว้ อยากทราบว่าเราเรามีอุบัติเหตุที่ต่างประเทศเรายังสามารถได้รับการคุ้มครองไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แม่เป้ง

อันนี้เราไม่แน่ใจเลยคะ แต่ ถ้าไปต่างประเทศเรา ว่าซื้อประกันการเดินเดินทางเลย น่าจะดีกว่าคะ ประกันการเดินทาง เดียวนี้ไม่ได้แพงแล้วคะ ไป 7วัน บางเจ้า แค่200บาทเองคะ เราว่าทำเหมือนที่เราเคยทำดีกว่าคะ ไม่ต้องมากังวลว่าประกันชีวิตจะคุ้มครองเราไหม ว่าแต่พูดถึงสิงค์โปร เราอยากไปอีกสักครั้งจัง ชอบมากเลยบ้านเขาสะอาดมากๆเลย

2020.11.13 14:58

นิ่มนวล

ในเมื่อคุณได้ทำประกันอุบัติเหตุของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว คุณไม่ได้อ่านรายละเอียดของกรมธรรม์หรือคะ อันที่จริงบริษัทไทยประกันชีวิตจะมีประกันอุบัติเหตุต่างประเทศด้วย เราไม่ทราบว่าคุณได้เลือกใช้ตัวไหน แต่ถึงอย่างไรเราอยากให้คุณอ่านรายละเอียดของกรมธรรม์ให้แน่ใจว่าความคุ้มครองจะครอบคลุมกับอุบัติเหตุในต่างประเทศด้วยหรือไม่

2020.12.12 8:34

ภานุวัฒน์

ผมว่าไม่น่าจะได้การคุ้มครองนะครับ เพราะว่าเป็นประกันอุบัติเหตุที่ได้ในประเทศเท่านั้นนะครับ ผมว่านะครับ ถ้าไปเที่ยวต่างประเทศ ยังไงเขาก็ต้องบังคับให้เราซื้อประกันการเดินทางอยู่ดีครับ ไม่ต้องคิดมากหลอกครับ เพราะถ้ามันใช้ได้ ก็ถือว่าเรามีประกันสองฉบับสำหรับการรักษาครับ ถือว่าคุ้มครับ เพราะว่าถ้าไปประสบอุบัติเหตุที่ต่างประเทศค่ารักษาแพงนะครับ

2021.01.15 14:53

อภิชยา

สรุปง่ายๆเลยนะถ้าคุณต้องการที่จะไม่เป็นภาระหนักจนเกินไปก็สมัครเป็นประกันเดินทางธรรมดาๆดีกว่าค่ะ เหมือนที่ความคิดเห็นที่ 1 ได้บอกไป ถ้าเดินทางไม่บ่อยมันไม่คุ้มหรอกที่จะต้องจ่ายเบี้ยทุกรายปี คุณลองดูของกรุงไทยแอกซ่าก็ดีนะคะมีหลายตัวให้คุณเลือกเลย เบี้ยก็ไม่แพงจ่ายแค่ครั้งเดียว เขามีแบบเป็นรายเดือนถ้าเดินทางบ่อยก็มีเป็นแบบรายปีก็มีนะ

2021.03.26 14:15

อุลตร้าแมน

แนะนำให้ทำประกันการเดินทางครับ ถ้าคิดจะเดินทางอะนะ ยิ่งช่วงนี้จริงๆก็เดินทางได้ไปต่างประเทศได้ ประกันการเดินทางยิ่งจำเป็น เฉพาะประกันการเดินทางที่คุ้มครองโรคระบาดด้วย ประกันแบบแผนที่จขกท. ซื้อตัวนี้ ก็ตามที่ comment อื่นๆบอกว่าคุ้มครองเฉพาะในประเทศ ว่าแต่จะเดินทางไปไหนหรอครับ? ถ้าบอกข้อมูลมากขึ้นอาจจะมีคนมาแนะนำประกันการเดินทางให้อีก

2021.09.18 15:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ประกันชีวิต

เราสามารถกู้เงินจากประกันชีวิตที่เราทำมา แล้วเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกัน ที่เราไม่สามารถจ่ายปีนี้ได้ไหม

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี