Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

เมื่อเดือนที่แล้วผมซื้อประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตไว้ฉบับหนึ่งครับ ซื้อเพราะเรื่องของเงินปันผลต่อปีเลยครับ แต่เมือไม่กี่วันที่ผ่านมาทางไทยประกันชีวิตเขาโทรมาหาคมแล้วช่วนให้ซื้อประกันอุบัติเหตุอีก ผมก็แปลกใจครับ ว่าเรามีประกันชีวิตอยู่แล้ว ทำไมต้องซื้อประกันอุบัติเหตุด้วยครับ จริงๆแล้วเป็นยังไงกันแน่ๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิตติวัฒน์

ประกันต้องแยกครับว่าจะเอาอะไรครับประกันชีวิตมันก็คุ้มครองจากการเสียชีวิตเท่านั้นครับ ถ้าบาดเจ็บอะไรขึ้นมา เราไม่สามารถได้รับเงินชดเชยค่ารักษาได้ครับ ถ้าอยากได้เงินเวลาที่เรามีอุบัติเหตุ หรือเงินค่ารักษาพยาบาลก็ต้องซื้อประกันเพิ่มเข้าไปด้วยครับ ผมว่าทำไปเถอะครับ ประกันอุบัติเหตุเดี่ยวนี้ราคาไม่ค่อยแพงแล้วครับ

2020.11.14 13:20

นำ้ชา

ก็ดีซิคะ คุณจะได้มีกรมธรรม์ความคุ้มครองเพิ่มอีกฉบับหนึ่ง เพราะทุกวันนี้ชีวิตเราเสี่ยงกับการเดินทาง การขับขี่ และโดยสารรถ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่ขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์มีความเสี่ยงมาก เท่าที่เราทราบมีประกันอุบัติเหตุบางตัวจะไม่คุ้มครองการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ ถ้าประกันอุบัติเหตุที่เขาเสนอให้ความคุ้มครองส่วนนี้ด้วยก็น่าสนใจนะคะ

2020.12.13 0:7

ภานุวัฒน์

อันนี้อยู่ที่ตัวคุณแหละครับว่าจะทำหรือไม่ทำครับ สามารถตรวจสอบได้เองเลยครับ ถ้าคุณประสบอุบัติเหตุคุณมีเงินรักษาตัวไหมครับ หรือถ้าคุณเป็นหัวหน้าครอบครัวถ้าคุณประสบอุบัติเหตุขึ้นมา คนข้างหลังจะมีเงินเอาไว้ใช้จ่ายไหมครับ ถ้าคำตอบคือไม่มี ผมว่าคุณน่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุไว้ดีกว่าครับ นี่ยังไม่พูดถึงเรื่องประกันสุขภาพด้วยนะครับ

2021.01.15 14:53

จีจี้

เดี๋ยวนี้อะไรอะไรมันก็ไม่แน่นอนนะคะอุบัติเหตุสามารถเกิดขึ้นกับเราได้เสมอ การทำประกันชีวิตมันก็ส่วนความคุ้มครองเกี่ยวกับชีวิตนะคะก็คือเมื่อเราเสียชีวิตแล้วก็จะได้เงินก้อนเท่านั้น แต่ถ้าเราทำประกันอุบัติเหตุไว้ด้วยเวลาที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาอย่างน้อยเราก็ยังได้ค่ารักษาพยาบาล หรือเงินชดเชยที่เราไม่ได้ไปทำงานนะ ยังไงทำไว้สักหน่อยก็ดีนะคะ (ถ้าเบี้ยไม่แพงจนเกินไป)

2021.03.26 14:23

KAT321

ถึงหนูจะไม่ค่อยรู้เรื่องนะคะ หนูก็พอเข้าใจสถานการณ์ของพี่ค่ะ คือพี่ตัดสินใจเองได้นะว่าจะซื้อมั้ย เค้าแค่โทรมาชักชวน อาจจะประกันอุบัติเหตุที่พี่มีอยู่ใกล้จะสิ้นสุดรึป่าว เค้าเลยโทรมาเสนอให้พี่ซื้อของเค้า แต่ถ้าพี่ชอบเงื่อนไขของที่เก่าก็ต่อสัญญาที่เก่าได้นะ หรืออยากพิจารณาเงื่อนไขของที่นี่ดูก็ได้หมด แล้วแต่พี่เลยค่ะ

2021.05.27 15:45

Bam00

ได้ซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มหรือเปล่าครับ ผมว่าแล้วแต่ตัวผู้เอาประกันภัยนะว่าจะทำประกันอุบัติเหตุเพิ่มเติมหรือเปล่า ถ้าคุณเดินทางบ่อยหรือว่าขับรถเองจะเป็นรถยนต์หรือรถมอเตอร์ไซค์ก็แล้วแต่ มีประกันอุบัติเหตุไว้ก็ดีครับ การที่คุณทำประกันชีวิตไว้ดีมากนะครับ ยังไงก็มีหลักประกันอะไรสักอย่างให้กับตัวเองและครอบครัวด้วย

2021.05.30 15:24

Tomo

@น้ำชา ก็ดีสำหรับบางคนมั้งครับ คือถ้าไม่พร้อมหรือไม่ได้อยากได้ความคุ้มครองเพิ่มตอนนี้ก็ปฏิเสธได้นะครับ ฝากถึงเจ้าของกระทู้นะ แต่จริงๆถ้าจะถามว่าประกันอุบัติเหตุควรจะมีกันไหม ก็ตอบว่าควรจะมีครับถ้าเป็นไปได้ก็ต้องดูเงินด้วยไม่ใช่ว่าตัวแทนประกันโทรมาชวนให้ซื้อประกันอะไรก็ซื้อหมด ไม่งั้นคนที่เดือดร้อนก็คือคุณนะครับ

2021.07.29 16:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ประกันชีวิต

เราสามารถกู้เงินจากประกันชีวิตที่เราทำมา แล้วเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกัน ที่เราไม่สามารถจ่ายปีนี้ได้ไหม

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี