Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พ่อหกล้มในห้องน้ำ เส้นเลือดในสมองแตก แบบนี้ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 จะจ่ายสินไหมทดแทนให้ไหม?

รบกวนช่วยด้วยคะ ตออนนี้อยากได้สินไหมทดแทนของพ่อคะ แต่ปัญหาคือ พ่อเราประสบอุบัติเหตุหกล้มในห้องน้ำคะ ทําให้เส้นเลือดในสมองแตก ส่งผลทําให้เกิดเป็นบุคคลทุพพลภาพ โดยในใบคําขอเอาประกันภัยทางผู้เอาประกันไม่ได้ระบุไว้ว่าเป็นความดันโลหิตสูง แบบนี้ ประกันอุบัติเหตุที่พ่อทำไว้ เขาจะจ่ายค่าสินไหมทดแทนให้กับเราไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิตาภา

ตอนนี้อาการของพ่อเป็นยังไงบ้างคะ เราก็เคยมีคนที่บ้านล้มในบ้าน คะ เรื่องเคลมประกัน ทำได้เลยคะ ไม่ต้องรออะไรแล้วละคะ เพราะเรามีใบรับรองแพทย์ อยู่แล้ว ประกันตัวนี้ที่พ่อคุณทพไว้ ถ้าเราจะไม่ผิดเราจะสามารถขอสินไหมทดแทนได้ ประมาณ1ล้านบาทเลยใช่ไหม แต่เราว่าเอาจริงๆแล้วอาจจะไม่ได้ตามที่เขาบอกคะ ต้องมีการหักอะไรแน่ๆคะ

2020.11.14 13:22

ข้าวตัง

เสียใจด้วยนะคะกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับคุณพ่อของคุณ เราได้ยินบ่อยเกี่ยวกับผู้สูงอายุหกล้มในห้องน้ำแล้วเส้นเลือดในสมองแตกบางรายอาจจะเสียชีวิตและบางคนอาจจะทุพพลภาพไม่สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ ในเมื่อคุณพ่อของคุณได้ทำประกันอุบัติเหตุไว้และตัวประกันที่ทำก็คุ้มครองการทุพพลภาพด้วย แน่นอนว่าท่านจะได้เงินสินไหมตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ คุณต้องติดต่อกับตัวแทนหรือบริษัทประกัน และต้องเตรียมเอกสารให้พร้อมด้วยนะคะ

2020.12.13 0:56

ธันยชนก

สามารถขอเคลมได้เลยครับ แต่ต้องมีใบรับรองแพทย์ด้วยนะครับ ว่าพ่อของคุณเป็นอะไรบ้างครับ ถ้าไม่มีเอกสารนี้ก็เป็นเรื่องยากครับที่จะขอเคลมประกันได้ครับ แล้วที่บอกว่าได้สินไหมทดแทน1ล้านบาท จริงๆแล้วเหมือนที่เพื่อนบอกเลยครับ ทางประกันชีวิตจะมีการหัก% บางอย่างครับ เงินที่ได้มาก็ไม่ถึงครับ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้นะครับ

2021.01.15 15:19

Jintara

จริงๆเราว่าสามารถที่จะเคลมได้ไม่น่าจะมีปัญหานะเพราะว่าประกันตัวนี้เขาคุ้มครองเกี่ยวกับการที่เราประสบอุบัติเหตุแล้วทุพลภาพอยู่แล้ว แต่อย่างไรก็ดีอยากให้คุณสอบถามทางตัวแทนจะดีกว่าค่ะ อันนี้ชัวร์กว่าแน่นอน เพราะเขาจะบอกได้วิธีการเคลมให้คุณด้วยว่าคุณจะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ลองปรึกษากับทางตัวแทนดูนะคะ

2021.03.27 2:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี